Cây Sanh . Có đường nét nghệ thuật

diep dung

Thành viên
Cây sanh của em có đường thân nghệ thuật . Nhờ anh em chỉ giáo
Mặt trước
[/URL][/IMG]
Măt gốc sau
[/URL][/IMG]

dennhem

Thành viên
Cây có vẻ được đấy, bạn nên dọn rễ bớt đi, sau đó chụp lại thì ACE mới góp ý được.

diep dung

Thành viên
Cây có đường thân già vặn rất có hồn . Cây em đang giai đoạn nuôi tay cành nên chưa dọn dẹp . Anh Em thông cảm

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Cây hay đó anh, dọn dẹp dễ khí sinh đi. Bỏ đá ra nuôi cho phá mạnh thân tương sứng với bóng của cây. Tay cành đang nuôi nên không dám nhận xét

hoang.htc

Thành viên tích cực
"tận cùng của nghệ thuật là đếch có nghệ thuật nào cả ! ", câu này không phải của tớ , thân .

t01684359917

Thành viên
bộ rễ anh nên chỉnh sửa lại kể cả đá cũng ký lại cho nó rộng bệ 1 chút nom nó có hồn hơn ,sau đó anh chăm sửa vài năm được
cả tay cành lẫn bệ đấy là cây của tôi chúc anh sớm có cây đep

caycanhankhe

Thành viên
Cây sanh của em có đường thân nghệ thuật . Nhờ anh em chỉ giáo
Mặt trước
[/URL][/IMG]
Măt gốc sau
[/URL][/IMG]
Cây sanh của bạn qua hình nhìn còn non,nhưng được cái nó nằm trên đá nên bộ rễ rất dày,mà lại dày quá đâm ra lộn xộn rối bời,lá dạt đấy,thân uốn lượn có nét.nếu là cây của mình ,tôi chọn phương án chỉnh sửa dịnh hình:thân cành để nguyên ,nuôi cho phá côt kết hợp chỉnh sửa,bỏ bớt rễ hợp lý ,ký đá lại,đá bạn phối chưa hợp lý so với cây này,đường nét đácòn thô,bạn nên làm có chỗ lồi chỗ lõm mới có chiều sâu ấn tượng .Khi cây lớn rễ bám mịn vào đá thì hay lắm.Vài dòng chân thật mong bạn vui lòng.Chúc bạn thành công.
Chào thân ái.

diep dung

Thành viên
Cây sanh của bạn qua hình nhìn còn non,nhưng được cái nó nằm trên đá nên bộ rễ rất dày,mà lại dày quá đâm ra lộn xộn rối bời,lá dạt đấy,thân uốn lượn có nét.nếu là cây của mình ,tôi chọn phương án chỉnh sửa dịnh hình:thân cành để nguyên ,nuôi cho phá côt kết hợp chỉnh sửa,bỏ bớt rễ hợp lý ,ký đá lại,đá bạn phối chưa hợp lý so với cây này,đường nét đácòn thô,bạn nên làm có chỗ lồi chỗ lõm mới có chiều sâu ấn tượng .Khi cây lớn rễ bám mịn vào đá thì hay lắm.Vài dòng chân thật mong bạn vui lòng.Chúc bạn thành công.
Chào thân ái.
Xin cảm ơn Bạn đã góp ý cây. Bạn ạ cây mình đang nuôi tay cành . Cây bám trên một hòn đá hình con rùa nguyên bản . dự định trong tương lai ký thêm đá vf tay chậu cho hợp lý . xin cảm ơn