Cây sanh đẹp nhờ tư vấn

ngocquy_hp

Thành viên
Em mới mua cây sanh này vì thấy nó có thân chạy đẹp. Các bác đánh giá xem thế nào nhé. Cây này làm đá được chưa các bác? Mong các bác tư vấn cho em nhé! Thanks!
Mặt trước:

Mặt sau:

manhhiep1504

Thành viên
Cây này mua bao nhiêu thế bạn? Nếu thích ký đá luôn thì cũng được, ký xong làm dăm bông tán chơi luôn cũng được nhưng cây chỉ dạng tầm trung thôi. Nếu muốn có giá trị hơn theo mình nên nuôi cho cây to thêm khoảng 2 năm nữa thì đẹp hơn.

Kihieulam

Thành viên tích cực
Đôi sanh của anh có độ già và thân chạy khá lắm, tay cành mới uốn nhưng còn rối chưa được thoáng, cần trồng cây vào khay và đừng nên để mô đất cao như vậy, làm cây hoàn thiện tay bông rồi lên đá cũng được, chúc mừng anh mua được cây đẹp,

ngocquy_hp

Thành viên
Đây là một cây mà Khôi. Cám ơn bạn nhiều nhé! Bây h nhấc cây lên rồi bới đất ở dưới ra để trồng thấp xuống hay cho thêm đất xung quanh cho cao lên hả bạn? Thanks!

Kihieulam

Thành viên tích cực
Vậy hả anh, thời tiết đang nắng nóng quá, đợt nào mát mẻ chút anh đánh bầu lên, chặt cho phẳng bệ và trồng xuống, làm đất thật cẩn thận cho cây phát triển tốt và làm tay bông xong rồi cho lên đá sẽ rất đẹp, chúc anh thành công,

Trương tên Phi

Thành viên tích cực
Cây này anh có thể kí đá ngay kết hợp cắt tỉa tay tán cho thoáng, từ giờ đến tết Trung Thu là có đồ chơi đẹp. Cây rất có tương lai, chúc mừng anh. Tư vấn kí đá: Anh nên kí cây lên đá nguyên khối bệ đá rộng và không nên cao quá, se tôn được vẻ đẹp của thân cây và dáng cây.

ngocquy_hp

Thành viên
Khôi cho mình biết cây sanh này thuộc loại sanh gì và lấy mặt nào làm mặt chính. Cám ơn nhiều!

Kihieulam

Thành viên tích cực
Cây của anh là sanh Nam Điền lá xoăn, cây đã bắt đầu đổ hoa nheo, chỉ khoảng 2 năm nữa sẽ hoa nheo rất nhiều vì dòng này rất nhanh lão hoá, mặt đầu tiên chính là mặt chính và đẹp nhất đó anh,

ngocquy_hp

Thành viên
Mình lại cứ tưởng là sanh quê cơ. Mình định bón tí lân cho cây phát triển nhanh có được không Khôi? Cám ơn Khôi nhiều nhé!