cây sanh đẹp hỏi ý kiến anh em

daiphuocloi

Thành viên tích cực
gần nhà em có người bán cây này 4 triệu , em còn đang lăn tăn. vậy xi hỏi các anh em D Đ XEM CÂY NÀY CÓ MUA ĐỰOC KHÔNG VÀ NẾU MUA THÌ BAO NHIÊU TIỀN ? em rất cảm ơn ạ.http://nu8.upanh.com/b3.s33.d2/ff257ba511b9de7c852c10355315bdae_53079518.20130202517.jpg
==================================
ai up ảnh hiện hình được thì giúp em với
cây này là sanh Nam Điền và cao 50 cm ạ

vietanhmpt

Thành viên tích cực
gần nhà em có người bán cây này 4 triệu , em còn đang lăn tăn. vậy xi hỏi các anh em D Đ XEM CÂY NÀY CÓ MUA ĐỰOC KHÔNG VÀ NẾU MUA THÌ BAO NHIÊU TIỀN ? em rất cảm ơn ạ.

ai up ảnh hiện hình được thì giúp em với
cây này là sanh Nam Điền và cao 50 cm ạ
Nếu bạn có khả năng làm lại ngọn và thấy đẹp thì mua. Giá thì vô cùng bạn ạ. Còn mình sẽ không mua cây này vì nhịp chuyển thân không được đẹp.

X.style

Thành viên tích cực
4tr mua được đấy bạn ạ. nếu trả được ít nào hay ít đó, còn không 4tr cũng được. cây này có thể làm lại một cây khá nghệ thuật.

gato68

Thành viên tích cực
Để lại tay 1 và vít xuống sau đó nuôi tiếp. Giá thì mình không biết, 4 triệu với mình giờ to lắm

phovanghoe

Thành viên tích cực
giá ngày xưa thì khỏi phải bàn chứ giá bi h cũng pó tay :D
Mà cũng lạ, a ở đất cây cảnh mà hỏi cũng vô lý nhỉ?
Cây này cũng hay đó a ạ nhưng làm lại hoàn toàn, lấy lại ngọn,lấy lại cành chuyển, lấy lại cành bay ngược thành cành rớt, lấy lại rất nhiều và ko biết bao giờ lấy lại tiền :D. theo em căn cứ giá ở khu vực em thì 1,8-2.5tr là ok.
Thực sự cây giờ rất rẻ nhưng cũng cực kỳ khó mua
Chúc a có cây đẹp

daiphuocloi

Thành viên tích cực
cảm ơn các bác. em thấy nó có đường thân và bệ rễ rất hay , mà sanh Nam Điền nên hỏi xin ý kiến xem thời điểm này thì có nên không thôi. em nghe thấy mấy phương án hay quá nhưng phải làm lại thấy ngại quá, lau lâu mới dựoc chơi rồi
4tr mua được đấy bạn ạ. nếu trả được ít nào hay ít đó, còn không 4tr cũng được. cây này có thể làm lại một cây khá nghệ thuật.
em xin bác cho em tấm ảnh photoshop với
Nếu bạn có khả năng làm lại ngọn và thấy đẹp thì mua. Giá thì vô cùng bạn ạ. Còn mình sẽ không mua cây này vì nhịp chuyển thân không được đẹp.
hi em cũng vẫn lăn tăn vì mấy điểm này đây nên mới xin ý kiến ạ. thanh bác nhièu nhiều
giá ngày xưa thì khỏi phải bàn chứ giá bi h cũng pó tay :D
Mà cũng lạ, a ở đất cây cảnh mà hỏi cũng vô lý nhỉ?
Cây này cũng hay đó a ạ nhưng làm lại hoàn toàn, lấy lại ngọn,lấy lại cành chuyển, lấy lại cành bay ngược thành cành rớt, lấy lại rất nhiều và ko biết bao giờ lấy lại tiền :D. theo em căn cứ giá ở khu vực em thì 1,8-2.5tr là ok.
Thực sự cây giờ rất rẻ nhưng cũng cực kỳ khó mua
Chúc a có cây đẹp
em ở dất cây cảnh nhưng cũng không buôn bán nên cũng chưa chắc về giá lắm , xin đựoc sự góp ý của các bác vẫn hơn nhiều , 2,5tr mua đươcj ạ?

chiyenlap

Thành viên tích cực
Lấy tốt với gia 4 tr.
Năm nay ngân hàng lại cho vay rồi,giá ưu đãi,..không lo đâu.:-bd

daiphuocloi

Thành viên tích cực
Để lại tay 1 và vít xuống sau đó nuôi tiếp. Giá thì mình không biết, 4 triệu với mình giờ to lắm
Gà tồ , đã nói vạy thì mình cũng xem lại cây làn nữa mới đựoc , nhưng bác cho em xin tấm ảnh tương lai của nó có đựoc không ạ?
Lấy tốt với gia 4 tr.
Năm nay ngân hàng lại cho vay rồi,giá ưu đãi,..không lo đâu.:-bd
ẶC bác nói thật hả , nhưng em mua về chơi nên lấy tiền vay vợ thôi chứ không vay ngân hàng đâu

daiphuocloi

Thành viên tích cực
em up ảnh sao nó không hiên đựoc hình vậy bác? vậy phải làm sao cho ảnh hiện lên đựoc ạ. em cảm ơn bác

TrungDungHN

Thành viên
Theo mình 3-4tr mua được bạn ah, kể cả mua về rồi cắt hết lấy gốc không cũng được. Cây Nam Điền mà cũng già rồi, kích cỡ này chơi cũng hợp lý.

Le Manh Cuong

Moderator
Cây sanh Nam Điền này theo tôi là chơi được với giá khoảng 3 triệu.Vì bạn chụp có một mặt nên mọi người không thể nhìn thấy hết được đường chuyển thân và nối cổ chỉ có cái ngọn là chưa OK thôi.Bạn nên lấy cây này về chơi.

chiyenlap

Thành viên tích cực
ẶC bác nói thật hả , nhưng em mua về chơi nên lấy tiền vay vợ thôi chứ không vay ngân hàng đâu
E Nói thật đấy.Chắc chủ cây cần tiền nên bán,chứ khá già,vặn vẹo một tí ở ngọn là xong cây..
Anh em chơi cây còn uy tín với vợ thế..vợ em nó chia tay với em khoản tiền nong lâu rồi:-j
Thực ra mua xong có trả cho nó đâu...:D

daiphuocloi

Thành viên tích cực
với một mình thì không dám quyết nhưng với ý kiến của nhiều người anh em thế này chắc là ok rồi. để em trả 2,8-3 triệu xem sao hiii.cảm ơn các bác
E Nói thật đấy.Chắc chủ cây cần tiền nên bán,chứ khá già,vặn vẹo một tí ở ngọn là xong cây..
Anh em chơi cây còn uy tín với vợ thế..vợ em nó chia tay với em khoản tiền nong lâu rồi:-j

hi hí hí .. bác nói trúng thế... nhưng phải siêu mới mượn đựoc

vuvanduc

Quản lý mới
Mình không biết vẽ vi tính mà chỉ ngọ ngoạy bằng tay nên không đẹp lắm, bạn tham khảo nhé

daiphuocloi

Thành viên tích cực
Mình không biết vẽ vi tính mà chỉ ngọ ngoạy bằng tay nên không đẹp lắm, bạn tham khảo nhé
khà khà đúng là ngoạ hổ tàng long, không biết ngày xưa học vẽ đến lớp mấy mà bác vẽ siêu thế... nếu theo phương án này thì cắt tàn bạo thật... đẹp nhưng chờ lâu quá hicccccc........à quên cảm ơn bác lia lịa
Cây sanh Nam Điền này theo tôi là chơi được với giá khoảng 3 triệu.Vì bạn chụp có một mặt nên mọi người không thể nhìn thấy hết được đường chuyển thân và nối cổ chỉ có cái ngọn là chưa OK thôi.Bạn nên lấy cây này về chơi.
cảm on bác, em sẽ lấy nhưng xem giá có bớt dựoc chút nào không
Cay nay cung dc day. 3cu la hop ly nhat. Ban mua k de minh minh o ha nam minh xuong minh muc luon day
ok có gì nếu mình không lấy mình sẽ alo cho

haohuynhde

Thành viên tích cực
Giá thì em không biết nhưng e thích cây này. Nếu là em em giữ lại duy nhất tay 2 bên phải rồi phát triển theo dáng bay. Có thể nuôi thêm 1 cành nữa bay bên dưới nhìn sẽ rất điệu hihi. Vài ý kiến cá nhân xin đóng góp.

phovanghoe

Thành viên tích cực
cái a Chí này cũng danh bất hư truyền lắm, lan đến tận Việt Trì rồi đó. Mà a ơi, chuẩn bị cây triển lãm đền Hùng sắp tới chưa? em nghe nói triển lãm tại sân Quảng trường Hùng Vương đó, chào mừng 2 di sản phi vật thể Phú Thọ đc unesco công nhận di sản TG mà.

Theo em, chỉ 2tr, cùng lắm 2,5tr. Vừa rồi a boman78 với em đi chơi, a ý lấy 1 cây hàng rong phôi cực đẹp cực già hơn thế này nhiều chỉ có 2tr, thôi thì 2,5tr cho lá điền a ạ, chứ cốt như này giống nhiều cây quá nên cá nhân em thấy nhàm mà.tất nhiên có thể các bác khu vực khác lại theo quan điểm khác