Cây Sam Núi này, chơi làm sao ?

giamabom

Thành viên
Cây SN này Tôi mua ngày 09/01/2012:

Ngày 17/3/2012: ra quá chừng mầm lun nhưng toàn ra chỗ gì đâu không à ! Vì chưa biết là Bông hay Trái nên lúc đó tôi đã giao bán nhưng………..ế !>:)

Tháng trước, làm đủ trò “em nó” mới ra được một trùm trái; mới bằng hạt gạo chưa kịp chụp hình thì không biết tại sao tự nhiên…………..mất !:((
Hôm nay:

Từ hôm “em nó” ra trái Tôi lại thêm yêu “em nó” nhưng ngặt một nỗi là chi cành như vầy, không biết chơi làm sao !
Rất mong được anh em tư vấn ! Tôi xin cảm ơn và cảm ơn…!=D>
Già Mà Bờm kính bút !:))

lnvinh

Super Moderator
Cây ra hay thiệt luôn anh, đúng những chỗ....không cần mà ra không à. Hihi, ghép thôi anh ơi.

Xichlosg

Thành viên tích cực
"Chời"........."chời"....... gắp lão Xích đây rùi !>:)>:)>:)
:)):)):)) A làm như a Vinh hướng dẫn đó a. Kéo mấy cành mọc vô tổ chức,áp vào các vị trí có tổ chức,rồi nằm vắt chân lên trán ngắm hoa,06 tháng sau a sẽ có một e SN rất có tổ chức ạh !:))

giamabom

Thành viên
Ghép áp đó anh.
:)):)):)) A làm như a Vinh hướng dẫn đó a. Kéo mấy cành mọc vô tổ chức,áp vào các vị trí có tổ chức,rồi nằm vắt chân lên trán ngắm hoa,06 tháng sau a sẽ có một e SN rất có tổ chức ạh !:))
hic...! Khó quá à, chưa làm bao giờ ! Bi giờ rễ nhiều rùi, chắc không chết nữa ! Bờm tui đang tính...............................cắt làm phôi !:-SS:-SS:-SS

QuangHuyArc

Thành viên
bác này nói hay và tình quá =D>

ntaddung

Thành viên tích cực
chồi quy hoạch treo thì lại thiết kế đổ treo thôi anh Hải ơi. lấy hình 6 thử xem được không? không được thì lại dùng 502 như anh xich vậy.hi hi...

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
cốt đẹp, chơi cành âm thì có làm sao. dân chơi ko sợ mưa rơi, nhưng mưa rơi làm ướt áo dân chơi -----> cảm;))

Quỳnh Dao

Moderator
Thả xuống cho cành phát mạnh, hôm nào cuối tuần vác sang vườn anh Thái chơi đi anh, cafe mua về em ghép giùm cho
Phương án 2 là chuyển lên Bình Dương gấp gấp anh nhé :D

giamabom

Thành viên
Ghép áp ngay đi anh,để lâu nó tuột đó:)
Hic...! Biết thì nói chi ! Ừa mà 2 cái thẹo đó nó đẩy da rất mạnh em à !

Thả xuống cho cành phát mạnh, hôm nào cuối tuần vác sang vườn anh Thái chơi đi anh, cafe mua về em ghép giùm cho
Phương án 2 là chuyển lên Bình Dương gấp gấp anh nhé :D
Cây cùi bắp à, vác đi mắc cỡ lắm "chị nhà văn" ui !:D

giamabom

Thành viên
chồi quy hoạch treo thì lại thiết kế đổ treo thôi anh Hải ơi. lấy hình 6 thử xem được không? không được thì lại dùng 502 như anh xich vậy.hi hi...
Đang tính cắt làm phôi thấy em nói tự nhiên nghĩ tới hay là chơi "văn nhân" ha !!!!????8-X

giamabom

Thành viên
Thía thì nhượng đi anh, em ghép mầm ra đúng chỗ rồi bán lại cho anh hén hahah
Cây khá đẹp đấy chứ cùi bắp giề, anh :-?
Chời...............................................!!!!!! Mod mà phạm luật nha ! Mún gì thì ĐT hay NT chứ ai lại nói huỵch toẹt ra trong mục "giới thiệu chia sẻ" như vậy :-t:-t=D>=D>
==================================
OK ! Cảm ơn bạn rất nhiều ! Tui chưa thử cái món này bao giờ mà đó là Linh Sam nha bạn ! Còn Sam Núi thì không bít sao vì chưa thấy ai chia sẻ !:D