Cây Phong lá đỏ !!!

Feng

Thành viên mới
Chào mọi người, có ai biết cây Phong lá đỏ khi vào mùa Thu ko nhĩ. Em xem film của Nhật, Hàn, Trung Quốc thì thấy cây này rất đẹp. 4 mùa lá sẽ đổi màu 1 chút. Mùa Thu sẽ đỏ rực, ở VN mình nghe nói cũng có, mọi người ai biết thông tin gì về nó thì cho em biết với nhé. Em đang muốn tìm để trồng. Thân.

Hình của nó đây

Feng

Thành viên mới
Sao nhìn lá giống cây trích hay cây thích gì đó mà bạn.
uhm, đúng rồi. cây phong còn được gọi là cây thích nữa. anh có biết cây này ko, cho em 1 chút thông tin được ko anh, ở VN mình có nhiều ko anh.

hungtam

Thành viên mới
chào bạn tháitg . bạn thích có cây phong thì nhắn tin vào email hungtam_982000@yahoo.com.vn cho mình (mình ở bắc giang) vì 2 tuần nưa minh từ hàn quốc về, mình định mang mấy cây về trồng thử xem thế nào, ở cty mình làm co nhiều cây con mà

Diladen

Thành viên
Chào mọi người, có ai biết cây Phong lá đỏ khi vào mùa Thu ko nhĩ. Em xem film của Nhật, Hàn, Trung Quốc thì thấy cây này rất đẹp. 4 mùa lá sẽ đổi màu 1 chút. Mùa Thu sẽ đỏ rực, ở VN mình nghe nói cũng có, mọi người ai biết thông tin gì về nó thì cho em biết với nhé. Em đang muốn tìm để trồng. Thân.

Bạn có để ý là Nhật, Hàn và Trung quốc đều là các nước ở Đông Bắc Á nghĩa là ở vĩ độ cao không? Còn bạn đang ở Tiền giang thì cách chi để bạn trồng cây cho sống chứ đừng nói đổi mầu lá để ngắm. Ngay tại Hà Nội việc giúp cây sống khỏe qua mùa hè cũng là cả một vấn đề.
Cây Phong thuộc nhóm cây ôn đới, ở VN cây có thể tìm thấy ở các tỉnh miền núi phía Bắc như Lạng Sơn, và miền núi cao phía nam như Đà Lạt. Giống Phong ở Lạng Sơn lá rất to và rất giống với giống Phong lá to của Canada (quốc kỳ Canada có in hình lá phong này) còn giông Phong của Đà lạt lá nhỏ hơn và mỏng hơn.

Feng

Thành viên mới
Sao chủ đề này hỏi hòai vậy em?
Sorry tại em hỏi ben box kia ko thấy ai trả lời hết nên mới qua box này. vì em đang muốn kiếm cây này về trồng nên mới cần phải hỏi, anh thông cảm.

Feng

Thành viên mới
Bạn có để ý là Nhật, Hàn và Trung quốc đều là các nước ở Đông Bắc Á nghĩa là ở vĩ độ cao không? Còn bạn đang ở Tiền giang thì cách chi để bạn trồng cây cho sống chứ đừng nói đổi mầu lá để ngắm. Ngay tại Hà Nội việc giúp cây sống khỏe qua mùa hè cũng là cả một vấn đề.
Cây Phong thuộc nhóm cây ôn đới, ở VN cây có thể tìm thấy ở các tỉnh miền núi phía Bắc như Lạng Sơn, và miền núi cao phía nam như Đà Lạt. Giống Phong ở Lạng Sơn lá rất to và rất giống với giống Phong lá to của Canada (quốc kỳ Canada có in hình lá phong này) còn giông Phong của Đà lạt lá nhỏ hơn và mỏng hơn.
Em ở Biên Hòa Đồng Nai anh ah. Anh cho em hỏi em có thể liên lạc ở đâu để kiếm cây này về trồng ko anh.