Cây nhà lá vườn của TYVN

TYVN

Thành viên mới
Những cây hoa và trái trong vườn nhà mình ở Mỹ bang Oklahoma. Bên đây mùa Đông rất lạnh nên những cây trồng trong vườn phải thuộc loại cây chịu lạnh đc (Đào, Táo, Lê, Hồng,...), những cây vùng nhiệt đới như Sứ, ớt hiểm, chanh, quất phải trồng trong chậu và đem vào nhà 5 tháng mùa lạnh.

Cây đào đầu Xuân

Cuối Hạ

Táo

Hoa Hồng

Hoa Sứ

Quất

Ớt cảnh

doanvunguyen

Thành viên tích cực
nhìn cây táo trái chín trĩu cành mà thèm. Hihihi, phải chi ở gần xin bác mấy nhánh hoa hồng tặng vợ nhân ngày 8-3.

ducquy1910

Thành viên tích cực
tyvn: chơi cảnh mà còn kinh tế ghê cơ, toàn chơi cây ăn quả không hà...
dù sao tớ cũng phải nói thật, bạn nên làm gì đấy để người khác nhìn vào không nói cây của bạn là cây...
chúc bạn có những khoảnh khắc vui vẻ!!!!! thân!

vaoladc

Thành viên
Những cây hoa và trái trong vườn nhà mình ở Mỹ bang Oklahoma. Bên đây mùa Đông rất lạnh nên những cây trồng trong vườn phải thuộc loại cây chịu lạnh đc (Đào, Táo, Lê, Hồng,...), những cây vùng nhiệt đới như Sứ, ớt hiểm, chanh, quất phải trồng trong chậu và đem vào nhà 5 tháng mùa lạnh.

Hoa Sứ

cây này nếu em không lầm thì phải gọi là hoa đại :p
em thích nhất cây đào, quả đầy cây nhìn đã con mắt :-*

Văn

Thành viên tích cực

Hoa Sứ

cây này nếu em không lầm thì phải gọi là hoa đại :p
em thích nhất cây đào, quả đầy cây nhìn đã con mắt :-*
Có nơi gọi là Hoa Đại,còn chỗ tôi ở vẫn gọi là Hoa Sứ

Văn

Thành viên tích cực

Cây đào đầu Xuân

Cuối Hạ

Táo

Hoa Hồng

Hoa Sứ

Quất

Ớt cảnh
Nhìn khu vườn của bạn,hoa trái đầy cành trông thích quá,nếu cây Tao kia bạn làm thành bonsai,khi quả trĩu cành thì hay biết mấy.Cố lên bạn nhé,thay mặt BQT diễn đàn,cấp quyền sử dụng đất cho bạn,sau nầy có ai quậy phá,bẻ hoa hái quả mà không xin phép bạn thì lên Phủ Thanh Thiên oánh trống nhé,khà khà

CuongaHM

Thành viên
Hỏi hơi lạc đề một chút nhe TYVN là viết tắt của chữ tình yêu Việt Nam phải không ? cám ơn bạn đã cho xem trái cây và hoa đẹp!

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự

Hoa Sứ

Ớt cảnh
Hoa Sứ đẹp quá
Lần đầu tiên trong đời tôi mới thây trái ớt này

TYVN

Thành viên mới
nhìn cây táo trái chín trĩu cành mà thèm. Hihihi, phải chi ở gần xin bác mấy nhánh hoa hồng tặng vợ nhân ngày 8-3.
May quá tớ kô ở gần nhà bác nếu kô cứ vào 8/3 bác tới nhà thì mấy cây hồng nhà tớ trụi thùi lụi hihihi

phong nguyen1

Thành viên tích cực
Ko biết sao năm ngoái vườn tôi ko được cái mộc đỏ cho quyền xử dụng,nhờ BQT xem lại hồ sơ,vì vườn tôi có hồ cá,nhở có ai câu trộm ko biết có lên PHỦ thưa kiện được ko !!!! hic!!!!!hic!!!!hic

TYVN

Thành viên mới
tyvn: chơi cảnh mà còn kinh tế ghê cơ, toàn chơi cây ăn quả không hà...
dù sao tớ cũng phải nói thật, bạn nên làm gì đấy để người khác nhìn vào không nói cây của bạn là cây...
chúc bạn có những khoảnh khắc vui vẻ!!!!! thân!
kô chủ ý về kinh tế bác ạ, an toàn thực phẩm và yêu chim muông là chính vì bên đây trái cây công nghiệp toàn xịt thuốc trừ sâu, trồng ở nhà thì có sao ăn vậy (organic), ăn kô hết thì chim muông tới hưởng :)

Nhìn khu vườn của bạn,hoa trái đầy cành trông thích quá,nếu cây Tao kia bạn làm thành bonsai,khi quả trĩu cành thì hay biết mấy.Cố lên bạn nhé,thay mặt BQT diễn đàn,cấp quyền sử dụng đất cho bạn,sau nầy có ai quậy phá,bẻ hoa hái quả mà không xin phép bạn thì lên Phủ Thanh Thiên oánh trống nhé,khà khà

Mình chưa biết cách trồng bonsai, chắc là sẽ vào d đ tìm hiểu học hỏi về môn nghệ thuật khá tinh vi này.

Hỏi hơi lạc đề một chút nhe TYVN là viết tắt của chữ tình yêu Việt Nam phải không ? cám ơn bạn đã cho xem trái cây và hoa đẹp!
TYVN có thể hiểu là tình yêu hay tôi yêu Việt Nam, sao cũng đc bác ạ :)

Văn

Thành viên tích cực
Ko biết sao năm ngoái vườn tôi ko được cái mộc đỏ cho quyền xử dụng,nhờ BQT xem lại hồ sơ,vì vườn tôi có hồ cá,nhở có ai câu trộm ko biết có lên PHỦ thưa kiện được ko !!!! hic!!!!!hic!!!!hic
Do năm ngoái lập vườn tấp nập nên có khi không thể kiểm soát nổi,nhưng mà bác về tính lại xem có bị mất con cá nào không đã nhé,khà khà

TYVN

Thành viên mới
Thêm vài tấm nữa :)

Bụt kô kiêu sa như Hồng, kô quý phái như Lan nhưng vẫn có 1 nét gì đó thân thuơng và gần gủi.

10 Giờ (loại này phải trồng mỗi năm)

Lan

TYVN

Thành viên mới
Úi trời ơi dạo vườn 1 thời gian bây giờ mình mới biết "cây cảnh" có nghĩa là bonsai hèn gì mình thấy các bác toàn post hình và bàn luận về nghệ thuật này, trước đây mình cứ tưởng "cây cảnh" là đủ mọi loại cây (hoa/quả, làm cảnh, mọc tự nhiên, kô cắt sén, uốn kiểu). Vậy thì vườn cây của mình kô hạp với chủ để của d đ rồi, chắc là phải siêng đi học trồng "cây cảnh" giống các bác, kô thôi thấy lẻ loi quá :(