Cây này khó xử quá (lần 2)

khuongchulai

Thành viên
mặt trước: um tùm nguyên thuỷ luôn

mặt sau:

Cây được cái khá già mấy bác. Lúc trước mua về 12tr, đang nuôi tiếp. anh em chém mạnh vào nhé

nam_do_17

Thành viên mới
bạn có tiếc của không???thật sự khi nhìn cây này thì mình thấy cây hơi cao so với độ to của gốc. Theo mình, bạn nên mạnh tay phang thấp nó xuống, chờ ra đọt mới rồi sửa thì sẽ ổn.(nếu có tiếc của thì đừng làm ná)

cogaioto

Thành viên
theo ý kiến của em thì bác nên cắt cành số 1 và số 2 đi,còn cành số 3 thì vít cho nó hạ xuống 1 chút nữa <chơi tông cao>.vam cho thân co thêm 1 chút ở chỗ chi số 2<vì cây này thân gép thì phải nên em nghĩ vam được>..đôi ý kiến cá nhân của em,nếu không đúng mong bác bỏ qua..chúc bác có 1 quyết định đúng cho tương lai cây.

Duclong_pt

Thành viên
cây của bạn nhìn hơi bị đơ . tay cành nên lắc lượn chút và kéo tay cành thấp xuống là ok, chúc bạn thành công. mình chơi tông cao cây rất đẹp

minhductq83

Thành viên
Hic.cây này đừng có động dao kéo vào anh nhá. tôt nhất anh nhờ bác nào cao thủ làm cây ý.e nhìn cái tay cành như này mà vào tay cao thủ bẻ khoang 1 tiếng là có cây đẹp chơi ngay đó.

NaTuan

Quản Lý Viên
Cây này khó làm đẹp lắm vì có đoạn thân = nhau quá , bạn bỏ hai tay ở dưới và làm cây dáng tùng được đấy .

Theo mình cây này bạn nên bỏ bớt rễ ký sính từ chỗ cành bên trái ,bạn sẽ có đoạn thân chuyển nhịp rất rẻo.Còn cành bên trái bạn dung vam vít xuông thấp một chút và uốn lại tay cành là dc cây chơi tương đối!

Kihieulam

Thành viên tích cực
Cây này khó làm đẹp lắm vì có đoạn thân = nhau quá , bạn bỏ hai tay ở dưới và làm cây dáng tùng được đấy .
Phương án của anh Tuấn là chuẩn nhất đó bạn, cây của bạn làm cây dáng tùng sẽ rất đẹp ~O)

thienphu

Thành viên Mua Bán
cho mình góp ý nhe, bác nên tháo bỏ cành 2 ,sắp xếp lại phần rể buôn cho ngay ngắn, tháo bỏ phần rể kí trên thân những phàn ko cần thiết ,và chọn cành thích họp rồi cắt đôn lại ok .X_X