Cây me sau trận rét đậm rét hại của tôi.

tungson

Thành viên
Những ngày giáp tết Tân Mão, thời tiết miền bắc trải qua một đợt rét đạm rét hại ké dài. Hậu quả là đây ạ.

Cây me này của em cũng khá già, chắc vì già nên cụ không qua nổi cái giá rét.Mặc dù đã được tận tình chăm soc cứu chữa. Cành cây đã khô héo. Không biết có bác nào cùng cảnh ngộ không ạ?

gato68

Thành viên tích cực
Tui cũng đang dính đòn. Trước tết 2 tuần tỉa hết lá định thay cho em nó cái áo mới. nhưng đến giờ em nó vẫn trần như nhộng, nhưng được cái là tay cành vẫn còn tươi. chia buồn với bạn

Viet_Hoi

Thành viên
Xin chia buồn cùng bạn nhé , còn tôi cũng có cảnh ngộ như bạn mà thôi chỉ khác là cây của tôi bị toi là duối cụ và khùng mà thôi nhìn mà sót hêt cả cõi lòng

vuchangforklift

Thành viên
Xin chia buồn với bác,cây quá đẹp tuổi đang son mà đã ra đi.em cũng nhân lúc mưa xuân cho 2 cây me của em lên đá găp ngay trận ret thế là (một cây chết chín một cây gật gù)

bonhuen0.1

Thành viên tích cực
chia buồn cùng anh. cây me đẹp thế mà... chắc e nó đẹp nên bị trai dụ rồi\:D/

chinhcheng

Thành viên
em có 7 cây me nhưng chắc đáng tuổi cháu cây này thui!qua đợt rét vừa rùi mấy em nó cũng bị rụng hết lá nhưng đợt vừa rùi em về xem thì đang thấy nhú mầm non rùi ah!may hơn cụ me nhà anh!xin chia buồn cùng anh!cụ me đó đẹp lão quá!nhìn mà sót ruột!:(

ledinh1081

Thành viên tích cực
Hic, Me Thác đẹp zậy mà đã sớm chia tay, thui cầu cho em này lên Giời vậy! giờ hiến em cho...khoa học zậy! Các "Bác Sĩ" ơi nghiên cứu đi để phòng bịnh hoặc chữa bịnh sớm cho bịnh nhân à!

hp_ke

Thành viên tích cực
cũng có khả năng em nó chưa ra đi đâu bác còn nước còn tát mà

laolobich

Thành viên
em đã từng cứu 1 số loại cây = cách dùng thuốc B1 của người pha nước 3 ngày tưới 1 lần. bác thử xem em nó có hồi sức ko nhé.

treeman

Thành viên
chia buồn cùng bạn.mà nó đi vậy có để lại con cháu gì ko? cây mini cung được hihihi

tuantrans

Thành viên tích cực
tin mừng nha không sao đâu me cứ ấm lên là ok chỉ sợ cây của bạn cho lên đá chưa biết còn cây của mình tướng ra đi nhưng giờ lại thấy mầu xanh trở lại

tieuboi

Thành viên
tin mừng nha không sao đâu me cứ ấm lên là ok chỉ sợ cây của bạn cho lên đá chưa biết còn cây của mình tướng ra đi nhưng giờ lại thấy mầu xanh trở lại
Sao thế nhỉ cây của em vẫn ổn như thường híc chia buồn cùng bác nha

tuanh37

Thành viên mới
7 cây mai chiếu thủy của em cũng sắp ra đi.Có cách gì cứu được không các bác

Inova

Thành viên
Những ngày giáp tết Tân Mão, thời tiết miền bắc trải qua một đợt rét đạm rét hại ké dài. Hậu quả là đây ạ.

Cây me này của em cũng khá già, chắc vì già nên cụ không qua nổi cái giá rét.Mặc dù đã được tận tình chăm soc cứu chữa. Cành cây đã khô héo. Không biết có bác nào cùng cảnh ngộ không ạ?
Trước đây cụ già này sống ở đâu bạn ơi, giờ cụ lên đá trơ trơ thế kia có lẽ ko cần trận rét đâu ạ.

luongvanmieu

Thành viên
Trời ơi ! Cây me nhà em tuổi còn quá trẻ cũng đã " Thác" rồi... Cây của bác có tuổi quá - tuổi già, sức yếu đúng là " Bò già sa hố " - Chia buồn cùng gia quyến....