Cây mai

nguyenminhchiem

Thành viên mới
Xin chào các bạn. Cây mai của tôi cao khoảng 3m, chu vi gốc khoảng 0.9m, khoảng tháng 10/2007 cây mai bị mất nước, khô ngọn và nụ. Sau Tết cây yếu, ít lá lại bị bọ trĩ, mong được sự chỉ dẫn của các bạn.

bonsaithuduc

Thành viên Mua Bán
Mất nước mà vẫn có hoa như thế thì chẳng sao cả, thay đất mới đi; còn về bọ trĩ thì mua thuốc “REGENT hay OSHIN hay nhiều hiệu khác miễn là trên bao bì có ghi rõ là tri bọ trĩ.
Mà cây mai bạn có hoa đẹp đấy hình như làmai sẽ hay mai cúc?
Xin bạn hưởng ứng phong trào tạo chuyên mục riêng cho Mai vàng ở mục "Tán Gẫu , Giải Trí" đẻ bài viết chúng ta dễ được mọi người theo dõi.

Quí Tài

Quản Lý Viên
Ngoai 2 ten thuoc tren ban co the dung confidor de diet bo tri.
Cay bi yeu, kho ngon, la nho... . Ba n kiem tra xem co bi nam hong hay khong? Neu co nam hong thi cat het canh bi nam xam nhap va mua thuoc dieu tri ngay.
Xin cho hoi ban o dau vay?

sontru

Thành viên mới
Cây mai của mình xả tàn và cắt cành hôm mùng 5 Tết. Tới nay có một cây đã hoàn chỉnh bộ lá, cây còn lại thì một số cành chồi nhú ra nhưng hình như bị ngẹn lại, không chịu tiếp tục phát triển nữa. Liệu các cành này có chết không? Đầu mùa mưa tới nó có tiếp tục ra chồi mới không?

dungbentre

Thành viên
Bạn an tâm, bạm mua thuốc trị bọ trĩ +thuốc dưỡng cây xịt 1 tuần 1 lần là cây khỏi ngay. Bạn nhớ trong lúc này không được cắt cành hay thay đất gì cả vì cây cuả bạn đang bị yếu, bạn có thể đem vaò bóng râm cũng được, nếu chịu ảnh hưởng cuả nắng trực tiếp cây dễ bị nứt da và chết. Chaò bạn.

nguyenminhchiem

Thành viên mới
Lời cám ơn muộn màng.
Sau khi nhận được ý kiến của các bạn tôi lại không post được lời cảm ơn.Ttôi xin lỗi và xin chân thành cảm ơn những ý kíên của các bạn.

H

huutungnguyen

Guest
Xin lỗi các anh sẵn cho hỏi luôn, em có mấy cây mai sau tết bón phân xong bây giờ ra lá bị quắn lại, lá nhỏ... Có thể bị phạm phân. Các anh tư vấn giúp cách khắc phục nhé, cảm ơn

bonsaithuduc

Thành viên Mua Bán
Chào huutungnguyen,
cây bạn vẫn bị bọ trĩ đó, ngừa bọ trĩ bằng cách khi co đọt non thì xịt.