Cây mai vàng nhờ mọi người demo dùm.

hocchoimai

Thành viên
Tháng này bứng Mai sớm thế bạn, nhát cắt như vậy theo bạn nuôi bao lâu thì liền mặt, Gốc cũng đẹp lắm đó, Chúc mừng Bạn.8->

Tongli

Thành viên
Re: Trả lời: Cây mai vàng nhờ mọi người demo dùm.

Tháng này bứng Mai sớm thế bạn, nhát cắt như vậy theo bạn nuôi bao lâu thì liền mặt, Gốc cũng đẹp lắm đó, Chúc mừng Bạn.8->
Cũng mới chơi nên nhờ anh em giúp đỡ chớ chưa có kinh nghiệm anh ơi.:)

hocchoimai

Thành viên
Nuôi cho sống mạnh khỏe trước cái đã, khi ra tược dài khoảng 25-30 cm thì mới xem xét tới việc tỉa tược, cái nào để, cái nào bỏ theo vóc hình của cây, dùng dây nhôm uốn định hình, cắt nhân tược vào tháng 2 âl hàng năm ( lần 2 vào tháng 4-5 âl). Giờ trụi lủi vẽ demo có khi không được như ý đâu bạn ạ. Có dịp về Cao Lãnh sẽ tham quan cây của bạn nhé.

Tongli

Thành viên
Re: Trả lời: Cây mai vàng nhờ mọi người demo dùm.

Nuôi cho sống mạnh khỏe trước cái đã, khi ra tược dài khoảng 25-30 cm thì mới xem xét tới việc tỉa tược, cái nào để, cái nào bỏ theo vóc hình của cây, dùng dây nhôm uốn định hình, cắt nhân tược vào tháng 2 âl hàng năm ( lần 2 vào tháng 4-5 âl). Giờ trụi lủi vẽ demo có khi không được như ý đâu bạn ạ. Có dịp về Cao Lãnh sẽ tham quan cây của bạn nhé.
Dạ cảm ơn anh đã chỉ dẫn. Hân hạnh được đón tiếp anh:)

pkimduc

Thành viên
Cây này bao nhiêu chai vậy bạn? Cây đẹp lắm, vừa rồi thấy ai đó đăng bán chắc là được bạn rước về.

Dương Thịnh

Thành viên tích cực
Anh cho em xin giá tham khảo khi rước em này về được không anh? Cây to và cốt đẹp quá anh ơi! chúc anh sớm có tác phẩm ưng ý!

vanlai

Thành viên
Theo em, bác cứ trồng vào vào chậu để em nó bắn tược non ra rồi tính tiếp, chứ nói trước sợ bước không tới đó.