Cây mai không chiu6 đâm chồi

NoName21

Thành viên
Con cắt cây mai tơi nay đã 3 tuần..chua có hồi nào nhú lên con lo quá.. cây con trồng dưới đất.mong mọi người giúp đở con phải làm sao ạk......................................
.

NoName21

Thành viên
Hình ảnh em nó đây ạk..

Mọi người giúp dùm em cho em nó ra chồi..huhu.. liều mạng cắt cây của sư phụ..khong ra chồi được chắt suphu cạo đầu khô...huhuhu

anhduc1612

Thành viên
Hình ảnh em nó đây ạk..

Mọi người giúp dùm em cho em nó ra chồi..huhu.. liều mạng cắt cây của sư phụ..khong ra chồi được chắt suphu cạo đầu khô...huhuhu
Nhìn cành vẫn còn tươi lắm.nhiều cây cả tháng mới bung tược.ko nên lo.đợi chờ là hạnh phúc mà

carotpst

Thành viên
Cây trồng đất nên ko lo, thấy vết cắt hình như đã đẩy nhựa cây ko lo chết nữa, hàng ngày phub sương trên thân cây cho mát và giảm mất nước thì khôg cần phải tưới gốc. Quan sát thân cây mắt ngủ đã ra chưa, để an tâm mua thuốc diệt rầy, bọ trỉ, nấm khi cây vừa ló mầm non

lumita

Thành viên mới
Mấy Anh cho em hỏi xíu. Cây mai em mới vô chậu nên bỏ trong mát nay mới nhú tược em đem nắng được chưa hay khi nào mới đem ra nắng được ?

maivang767676

Thành viên
Cây mới thay đất nên để trong mát 1 tuần , có nắng nhẹ 1 ít buổi sáng cũng tốt. Khi mầm nhú ra thì mang ra nhử nắng từ từ, sau khi chồi đâm mạnh cho ra nắng toàn phần. Lúc đó chồi mọc ra trong nắng sẽ mạnh mẽ không bị cháy lá.

NoName21

Thành viên
:(dạ em cảm ơn các bác rất nhìu mấy nay bận quá chưa lên được...cây tới nay vẫn chua nhú chồi..hix