Cây mai dáng độc đáo.

satruky

Thành viên tích cực
Cây này đúng là độc thiệt. Bạn thả ra đất và ráng chăm cho nó to bằng thân người rồi vô chậu lại cho nó hoành tráng.

maivang5canh

Thành viên
Ôi!maivang5canh cảm ơn tất cả các bạn đã quan tâm .Sáng nay mới xuất hành mà lại đi từ sớm đến giờ mới về đến nhà nên lên mạng trễ .Maivang5canh cũng cảm ơn Bác Minh Cao đã về từ "chị" chứ không phải " anh".
Hôm nay ghé vườn chụp thêm 1 ít ảnh mai là lạ ,mời các bạn xem tiếp.
Mà mai5canh cũng chưa biết phải xử lý ra sao với các "bạn" mai này,chắc phải nhờ Thầy Lô quá nếu không ,cây chết thì tiếc lắm.
Ghánh cả mùa xuân(cây này sáng nay đã trổ hoa)

Yểu điệu thục nữ.

Dáng độc.

maivangnambo

Thành viên tích cực
cây đó có bán không vậy bạn? Nếu bán thì giá nó là bao nhiêu? Xin nhắn qua hộp thư diễn đàn cho mình nhè! Cám ơn

maivang5canh

Thành viên
Một lần nữa cho maivang5canh gửi lời cảm ơn chân thành đến tất cả các bạn đã yêu mến ,chia sẻ và quan tâm đến chủ đề cây mai dáng độc đáo.Rất...rất...rất cảm ơn.
Nhưng maivang5canh cũng xin các bạn thông cảm nhen! cây không bán. bởi vì tôi cũng thích sưu tầm các "BẠN" mai này ,cố gắng chăm sóc 1 phen xem sao.Khi nào có nhiều thật nhiều, tôi sẽ nhường cho các bạn cùng nhau sở hữu nó.
Thân .
Đây cây có rễ như con cá sấu.Cây này đã lớn còn nguyên thủy.

maivang5canh

Thành viên
Anh Vinh có nhiều cây LẠ đấy. hay thật. cố giữ, đừng bán, năng nỉ, được giá bán luôn nghe anh.
Nguyện ơi !3 hôm nay xuống vườn cắt nụ mai, tranh thủ chụp ảnh chơi mới phát hiện ra mấy cây này.
Còn nữa, từ từ sẽ kiểm tra tiếp.Có điều không biết khi cây lớn, có thay đổi dáng hiện tại không.
Nguyện cắt nụ mai xong hết chưa?

toainguyen82

Thành viên
Nguyện ơi !3 hôm nay xuống vườn cắt nụ mai, tranh thủ chụp ảnh chơi mới phát hiện ra mấy cây này.
Còn nữa, từ từ sẽ kiểm tra tiếp.Có điều không biết khi cây lớn, có thay đổi dáng hiện tại không.
Nguyện cắt nụ mai xong hết chưa?
Mấy hôm nay em đang bù đầu bù cổ lo chở mấy cây mai đem về dưỡng. nụ và hoa thì tại vườn ngắt hết rồi. còn gom về cây nào ngắt cây đó.

Nhân Đây cũng xin Góp ý với anh em diễn đàn là: Khi ngắt nụ, hoa, hạt, nút ta nên ngắt sát phần giáp mý giữa cuống đen và xanh nghe. và một ý kiến nữa là khi ngắt nhớ lấy thùng bỏ vào. đem đi đốt hay bỏ bịt để đi đổ nghe. làm thế chỉ có lợi chứ ít hại lắm.