cây mai chiếu thủy mới cắt xong gởi các bác.

cana

Thành viên Mua Bán
cắt cả buổi chiều xong em nó như này,nhìn hơi nản.up lên nhờ các anh,em xem góp ý cho em nó khá hơn.thanks các bác.

em nó đây.hoành hơn 90cm nhá.

Xichlosg

Thành viên tích cực
Chắc phải tổ chức Hội Đồng tư vấn,ae tụ tập nhìn trực tiếp thì mới phẩu thuật tốt được,bác Cà ui !%-:))):))

cana

Thành viên Mua Bán
Chắc cCần phải ccắt nhiều nữa, như hình thì rrối quá
chỉ còn cái ngọn có nên hạ ko em?cây to lắm các đầu cành anh định hường ko gian của nó rồi,cắt nữa là trụi lun.hic

bigbabol

Moderator
Cay nay muon dep thi cat Bo het, chua lai rat it, than chinh cat luon, hen 10 nam sau, ko dam nuoi thi chuyen cho em em nuoi, chi phi Nhieu bao Gia em GUI lai Anh hj

cana

Thành viên Mua Bán
Cay nay muon dep thi cat Bo het, chua lai rat it, than chinh cat luon, hen 10 nam sau, ko dam nuoi thi chuyen cho em em nuoi, chi phi Nhieu bao Gia em GUI lai Anh hj
thiệt ko đây,mua 8tr5 rồi đó em yêu.:)):))

cana

Thành viên Mua Bán
Em noi thiet, Anh ko thich thi chuyen cho em, em con thoi gian Nhieu kakakak
anh với luuvienngoai hội chẩn rồi cây chỉ cần bổ sung cành trên thân chính nữa khoảng 3 năm sau là chịu ko nổi rồi.:)):))

Nhật_Thành

Thành viên Mua Bán
Còn khâu quan trọng nữa là phải đông đá 1thời gian, các khâu kỷ thuật khác nữa, khâu cuối cùng là khâu vô chậu và trang trí trình bày các chi tiết trên bề mặt chậu mới trình làng đc nghe bigbabol.

vitnuong

Thành viên tích cực
Anh đo từ cổ rễ lên 5cm rồi cắt ngang thân, sau đó tiếp tục bổ dọc làm 2 hay 4 phần đều được :))
Em chuồn đây

cây đúng khủng thiệt, theo mình thì với các chi anh tiết ko cắt thì anh có nuôi 10 năm sau cũng ko đẹp, muốn đỉnh thì phải tự tạo chi lại thui...chào thân ái...chạy luôn đây.

cana

Thành viên Mua Bán
cây đúng khủng thiệt, theo mình thì với các chi anh tiết ko cắt thì anh có nuôi 10 năm sau cũng ko đẹp, muốn đỉnh thì phải tự tạo chi lại thui...chào thân ái...chạy luôn đây.
chính xác,nhưng lọc quá chắc hư luôn vì thực tế qua hình nhìn ko chính xác,phải chấp nhận giữ cành hơi rối tạo tổng thể hình nón,chơi gốc và bông cũng đủ giá trị 8tr5 rồi.:)):)).lọc được nhưng nuôi lâu lắm em oi,anh sợ lắm,hơn nữa mình có nhiều cây.
==================================

Cây này của bác tính đấu với ai vậy?
đấu với cây linh sam của bác:)):))