Cây mới đầu xuân ( Mời các bác tư vấn )

thanhcham

Thành viên
Cây đầu xuân mời các bác bình luận và tư vấn giúp em.Em xin cảm ơn!
Trịnh Xuân Thanh
Mỹ Bằng - Yên Sơn - Tuyên Quang
ĐT: 097.767.6799

phovanghoe

Thành viên tích cực
hình như bác ở qua cầu Đoan Hùng 1 đoạn phải ko???
cây này như kiểu từ cây cọ lấy xuống ý nhỉ! lá nho nhỏ cũng đc đấy bác ạ, làm cây văn nhân sẽ hay hơn

thanhcham

Thành viên
hình như bác ở qua cầu Đoan Hùng 1 đoạn phải ko???
cây này như kiểu từ cây cọ lấy xuống ý nhỉ! lá nho nhỏ cũng đc đấy bác ạ, làm cây văn nhân sẽ hay hơn
Nhà mình cách Đoan Hùng 18 km khi nào rảnh mời bạn qua nhà chơi.Năm mới chúc bạn và gia đình mạnh khoẻ,vạn sự như ý.

lnvinh

Super Moderator
Cây này có phải cây hôm trước không em? Đoạn 2 thân giao nhau có dính nối nhau không?

thanhcham

Thành viên
Cây này có phải cây hôm trước không em? Đoạn 2 thân giao nhau có dính nối nhau không?
Không phải cây hôm trước bác Vinh ah! Cây này em mới mua về đầu xuân.Đoạn hai thân giao nhau dình liền ở phần đầu (( tạo hình thành đầu một con rồng )) trông rất duyên.Tay cành phiêu dật em đang có hướng làm song long hồi đầu.Rất mong bác chỉ giúp.

lnvinh

Super Moderator
Không phải cây hôm trước bác Vinh ah! Cây này em mới mua về đầu xuân.Đoạn hai thân giao nhau dình liền ở phần đầu (( tạo hình thành đầu một con rồng )) trông rất duyên.Tay cành phiêu dật em đang có hướng làm song long hồi đầu.Rất mong bác chỉ giúp.
OK, nếu song long hồi đầu thì tàn ngọn làm cúp lại thân chút, còn song long giao đầu thì cho tàn ngọn lao thẳng về trước. Sáng sơm mai có hình nháp nhen TC.

thanhcham

Thành viên
OK, nếu song long hồi đầu thì tàn ngọn làm cúp lại thân chút, còn song long giao đầu thì cho tàn ngọn lao thẳng về trước. Sáng sơm mai có hình nháp nhen TC.
Vâng em cảm ơn bác Vinh.Bác cho em cả hai phương án nhé.Một lần nữa em xin cảm ơn.

thanhcham

Thành viên
Em tham khảo 2 hình xem sao hén:
Hình 1:

Bác Vinh ah! E không biết nói gì hơn bằng hai từ là (( Cảm ơn )) anh rất nhiều.Chúc anh một tuần mới mạnh khoẻ,làm việc hiệu quả.Theo cảm nhận của em thì hình 1 có thể tốt hơn vì nó vẫn giữ được nét nguyên bản của cây phôi.Anh thấy thế nào?

lnvinh

Super Moderator
Anh cũng thích hình 1 hơn, nhưng em phải lấy mặt chính là mặt đối diện đó nhen, vì em không chụp mặt đó nên anh vẽ tổng thể vậy thôi.

thanhcham

Thành viên
Anh cũng thích hình 1 hơn, nhưng em phải lấy mặt chính là mặt đối diện đó nhen, vì em không chụp mặt đó nên anh vẽ tổng thể vậy thôi.
Em gửi thêm hình mặt 2 anh xem lại hộ em nhé.Hình chụp không được nét lắm.Em xin cảm ơn anh!Trân trọng