Cây LS tự vàng và rụng lá

tiendung401

Thành viên
Theo mình nhìn cây của bạn các nhánh chưa đủ già>rễ phát triển chưa nhiều>cây còn yếu.khi muốn thay chất trồng nên giữ nguyên bầu đất cũ cho vào chậu lớn và thêm chất trồng trộn sẵn,sau đó dùng bao nylon chùm kín để nơi mát,khi các cành bắt đầu ra mầm thì bỏ bao nylon,cho tiếp xúc dần với asáng.với phôi của bạnlúc thay chất trồng bạn có trộn nhiều phân không(thường gặp)hiện giờ bạn nên tưới đẫm một lần,dùng bao nylon chùm kín đưa vào chỗ mát và thắp nhang miệng khấn cho mau khỏe.với cách làm trên của mình thì gần 20 phôi của mình đều ổn cả,

cathangtu

Thành viên tích cực
héo lá mà đều và rụng luôn thì có tin vui (hoa), héo lá mà còn dính lại thân, héo từ từ thì tin buồn rồi

thienhai

Thành viên tích cực
ngắt hết lá vàng, mang vào chỗ ít nắng, nhánh nào có vẻ đi thì cắt bỏ, cây 86 em mấy ngày mưa không tới ai ngờ đất khô nó héo sạch em cũng làm vậy cứu được nửa cây:x

atnxh

Thành viên
ngắt hết lá vàng, mang vào chỗ ít nắng, nhánh nào có vẻ đi thì cắt bỏ, cây 86 em mấy ngày mưa không tới ai ngờ đất khô nó héo sạch em cũng làm vậy cứu được nửa cây:x
Em thấy đúng nè bác, làm như thế xem hy vọng vẫn vui
Em cũng có cây vàng lá, lá chưa rụng thì em đã ngắt hết, bấm bớt nhành. và bây giờ thấy lá ra đã nhiều
Chúc may mắn

duyennghe

Thành viên
Cảm ơn anh em đã cho ký kiến, hôm qua có anh gọi điện cho mình và tư vấn, mình thật sự cảm ơn anh này dù mình không biết anh này là ai luôn...

maivinhhy

Quản lý mới
Cây của duyennghe mới phát mầm đợt 1, có thể chưa có rễ hoặc nếu có thì còn trắng như giá, rất giòn và dễ gãy, em phải để nó phát mầm 3 lần thì mới đc chuyển chậu(khi lá già), khi chuyển chậu phải để trong mát sau 1/2 tháng mới cho dần ra nắng. Em quá nóng vội nên cây còn yếu, lại chuyển ra nắng gấp quá nên cây bị sốc, kg nuôi nổi phần trên dẫn đến tuột lá. Phải cắt bỏ hết 50% các chi đi, vặt bớt lá đem vô mát tưới nước đều và chờ, nếu nó ra mầm mới thì ok, còn kg ra nữa mà bỏ cả cành thì làm tanuki thôi