Cây khai thác ngoài tự nhiên-xin 1 cái tên

baoson980

Thành viên
Chở con gái đi học,dạo 1 vòng sân trường,thấy bảo vệ đang tàn sát những cây bám tường,nhặt cục gỗ về cưu mang 4 tháng nay,trời thương người hiền em nó đã sống và đâm chòi.ACE ai biết tên cây này cho mình xin để mai mốt còn đi khoe với ae nữa,thank mọi người nhiều.

baoson980

Thành viên
Cảm ơn người ae đồng hương nhé,sẵn tư vấn dũm anh hướng đi và cách làm đẹp cho em nó dùm anh luôn BL.

Blackrose86

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Cây khai thác ngoài tự nhiên-xin 1 cái tên

Cảm ơn người ae đồng hương nhé,sẵn tư vấn dũm anh hướng đi và cách làm đẹp cho em nó dùm anh luôn BL.
Em nghĩ anh cứ nuôi cho tay cành to hợp với thân,rồi cắt giật làm tán chổi thôi anh ạ.
Anh tham khảo cây tán chổi dòng Ficus(tương tự)

haohuynhde

Thành viên tích cực
Cây sộp thì phải nhưng lá có vẻ hơi to chắc anh đang nuôi. Cây làm tán tự nhiên hay làm rừng đều hay đó a.

Người Rừng

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Cây khai thác ngoài tự nhiên-xin 1 cái tên

Cây sộp (có nơi gọi là Da đọt đỏ) anh ạ.
Không phải cây sộp búp đỏ đâu Thức, cây này gọi là cây sung trâu ( sung rừng ) loại này lá giống lá sung, to hơn lá sộp búp đỏ, trồi non lên không đỏ mà màu lâu nhạt, dễ sống nhưng không đẹp nên ít người chơi.

Blackrose86

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Re: Cây khai thác ngoài tự nhiên-xin 1 cái tên

Không phải cây sộp búp đỏ đâu Thức, cây này gọi là cây sung trâu ( sung rừng ) loại này lá giống lá sung, to hơn lá sộp búp đỏ, trồi non lên không đỏ mà màu lâu nhạt, dễ sống nhưng không đẹp nên ít người chơi.
Nhiều khi chỗ anh gọi vậy,chứ em thấy ai cũng gọi là sộp mừ :D
Mà cái tên Sung trâu nghe hay hơn,đàn ông nên chơi để...sung như trâu 8->

VietKimLien

Thành viên
Chở con gái đi học,dạo 1 vòng sân trường,thấy bảo vệ đang tàn sát những cây bám tường,nhặt cục gỗ về cưu mang 4 tháng nay,trời thương người hiền em nó đã sống và đâm chòi.ACE ai biết tên cây này cho mình xin để mai mốt còn đi khoe với ae nữa,thank mọi người nhiều.
Tên cây thì mỗi nơi gọi một tên khác nhau. Vườn em loại này có vài cây. loại này vặt lá sau 22 -25 ngày là chơi búp đỏ được rồi.
Chia sẻ với Anh khi cây thay lá nhé. 2 cây này mới chụp hình hôm qua>:D<

Sộp lá lớn (Cây của Anh thuộc loại lá lớn này)

Sộp sẻ (sộp lá nhỏ nhất)

Người Rừng

Thành viên tích cực
Cây sộp với cây sung trâu lá già rất giống nhau nhưng búp non thì khác nhau hoàn toàn, mình chắc chắn cây của bạn Bao Son không phải cây sộp còn 2 cây của Việt 100% là cây Sộp búp đỏ, cả 2 loại này mình đều có mấy cây.

chiyenlap

Thành viên tích cực
Không phải sộp.cũng chảng phải si đá đỏ.chỗ em gọi là sung sộp.
Mỗi chỗ gọi khác nhau.Gọi chung nó lá Cây cảnh=P~=P~