Cây duối be bé

khuongchulai

Thành viên
cây đẹp, nhưng tàn dưới nhìn thấy chưa hợp lý bạn nge, che cây mất ko đẹp. Luôn tiện cho mình hỏi câu duối đào trồng dễ sống không, mình tìm đc 1 số cây duối con nhưng chưa dám đào

hungvcb

Thành viên
bé bé nhưng nhìn thì lé mắt luôn. Bạn hãy nuôi tán cho dài ra tí nữa và khằng lá lai cho nhỏ nữa mới nổi, mới đẹp

Phong_Trần

Thành viên tích cực
cây đẹp, nhưng tàn dưới nhìn thấy chưa hợp lý bạn nge, che cây mất ko đẹp. Luôn tiện cho mình hỏi câu duối đào trồng dễ sống không, mình tìm đc 1 số cây duối con nhưng chưa dám đào
Duối con đào dễ sống . Đặc biệt giữ được nhiều dễ tơ khả năng sống sẽ cao . Mình có đào 1 cây duối bằng cổ tay . chặt đứt hẳn dễ chính của nó . rồi để nguyên đó 1 tháng sau nhổ lên thấy chỗ bị chặt đâm dễ non . Lưu ý là nếu khi đào lên luôn thì bôi thuốc vào những vết thuơng để giữ nhựa và tỉa bớt lá để tránh mất nước có thể tỉa cành lá trứoc một vài ngày trước thi đào để cho vết thuơng bên trên tự khô sẽ tốt hơn, Mình thì toàn dùng đất hoặc vôi bôi vào .

saoviet88

Thành viên tích cực
dễ trồng thôi mà mình trồng 3 cây be bé đêu xanh tốt cả
bạn tham khảo thêm nhé
http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/archive/index.php/t-5680.html
==================================
cây đẹp đá xấu em ném để cho bay hòn đá đi nè,.............chạy
ném cho thêm 1 khối đá nữa đi để lấy nguyên liệu làm cho quen tay :D