Cây Duối 2 lít (200 nghìn).

tungthabg

Thành viên
Tình hình hôm nay đi ăn sáng về, trót làm 250ml rượu lại đi ngang vườn cây rẽ vào làm luôn cây duối mà chẳng có "âm mưu" gì. Giá 200 nghìn cũng chẳng suy nghĩ gì. Sau khi bỏ hết lá bây giờ nhờ các bác đáng giá.

dantoon

Thành viên
năm 2009 em cũng múc 1 cây duối giá vài trăm ngàn của mấy ổng đi bán rong, đem về cắt cắt , gọt gọt. Đến năm 2013 đã có người trả 3 triệu mới hay chứ. Hôm nào em sẽ chụp và up lên Forum trao đổi cùng anh em.
Like !

tungthabg

Thành viên
năm 2009 em cũng múc 1 cây duối giá vài trăm ngàn của mấy ổng đi bán rong, đem về cắt cắt , gọt gọt. Đến năm 2013 đã có người trả 3 triệu mới hay chứ. Hôm nào em sẽ chụp và up lên Forum trao đổi cùng anh em.
Like !

Bác up lên đi cho tôi xem và học tập.

Lập_Khải Xuân

Thành viên
Chỗ gần nhà em cũng có bán mấy cây duối mi ni như thế này, nó còn có cả quả cơ các bác ạ, em định mua nhưng chưa hỏi giá.
Duối vặt trụi lá đi như vậy có nguy hiểm không bác.

tungthabg

Thành viên
Chỗ gần nhà em cũng có bán mấy cây duối mi ni như thế này, nó còn có cả quả cơ các bác ạ, em định mua nhưng chưa hỏi giá.
Duối vặt trụi lá đi như vậy có nguy hiểm không bác.

Tôi có một cây cũng vặt trụi lá và cắt cành suốt mà chẳng thấy làm sao, Loại này chi cành mọc nhiều lắm, tha hồ chọn chi, cành, thậm chí phải bỏ bớt chi răm cho thoáng. Cắt tía và vặt trụi như vậy, lá sẽ nhỏ đi chơi mới hợp.

hưngthanhhoa1

Thành viên
duối đã thuần chậu thì ko sợ gì hết vặt trụi lúc nào cũng đc . nó mọc chi rất dũng mãnh . duối khó nhất là công đoạn thuần từ tự nhiên vào chậu ( đào 20 cây mà chăm lắm đc 10 cây )

haibien

Quản Lý Viên
lại sổt duối rồi.
Kaka sốt đi để mình còn bán dc chứ ko ế nhiều duối quá.

tungthabg

Thành viên
Giá 200 ngàn, hôm sau nên tiếp tục say thêm!
Đi ăn sáng về muộn, đã rượu say tay lại còn cẩm lủng lẳng cây cảnh. May mà nhà có khách không thì ăn đủ đòn của vợ. Suốt ngày cằn nhằn có mỗi chỗ để phơi quần áo thì lại giăng kín cây. Sáng nay lại dạo mình là để nhiều cây gẫy ban công thì toà có việc. Sợ quá các bác à...

Proartree

Thành viên tích cực
Bạn có thể bồi thêm đất ở gốc, hoặc trồng cây trong chậu thấp xuống một chuk.

Nice tree!

tungthabg

Thành viên
Bạn có thể bồi thêm đất ở gốc, hoặc trồng cây trong chậu thấp xuống một chuk.

Nice tree!

Cảm ơm bác, tôi chưa kiếm được cái chậu cứ để tạm như vậy đã, khi nào vgaof chậu sẽ làm như bác nói.