Cây của namlangtu2007 !

namlangtu2007

Thành viên
Chào các Bác ! lâu quá không thấy các Bác post hình bonsai len gì hết . Hôm nay em mạn phép post cây bồ đề đã trồng được gần 2 năm tuổi thôi ! Em mới chơi nên các Bác cho em ý kiến nha ? Cây này bắt đầu sống từ giâm cành 5cm ....

namlangtu2007

Thành viên
Troi oi ! sao kg ai trả lời cho em vậy ? Chán quá vậy ? Chắc là cây của em xấu quá ... rồi . Thôi vậy sao này em không post nữa đâu .

thuytien107hd

Thành viên
Chắt bạn biết nhiều thế bonsai.Nhưng có 1 thế bạn chưa biết,đó gọi là "thế đấy".Có nghĩa là bạn uốn cây như thế nào đó mà mình thấy thích là được rồi,quan trọng ở một chữ"tâm"mà thôi.
Mà mình thấy hình như chậu hơi to hì phải,lá cũng to nữa.Rất mong bạn post hình nhiều nhiều.

namlangtu2007

Thành viên
Đây kg phải là thế Hòanh sao bạn ? Mình dựa theo Tứ Trụ : Lân- Long- Quy- Phụng , mà hình thành cây này . Hi , hân hạnh được làm quen nha !

.....Lớn nhỏ vuông tròn tùy ý chọn
Ngang nhiên cong , đứng dựa theo thiên
....Bền lòng khéo sửa thành cây lạ
Một thế cheo leo khác tự nhiên ....

Sonda

Thành viên
Chào bạn NLT. Cây Bồ đề của bạn còn chưa hòan thành nên về hình dáng của cây mình xin không có ý kiến, tuy nhiên về giống lọai cây (Bồ đề), mình góp ý bạn nên khai thác đặc tính của cây: có nhiều rễ phụ & rễ khí sinh để tạo dáng thích hợp nhất… theo mình nghĩ chỉ cần các dáng nào khai thác được thế mạnh của cây với rễ phụ là thích hợp rồi ,… chỉ có chút ý riêng của mình thôi… mong bạn thành công và post tiếp nhiều hình ảnh cũng như bài viết mới nữa …