cây bồ đề

tiennavi

Thành viên
em mới tham gia DĐ, mong anh Văn và các ae trong DĐ giúp đỡ. Em không biết là cây bồ đề có chơi cây cảnh được không vì nhà ngoại em có cây to lắm, được khoảng 15 năm rồi!:bz

Văn

Thành viên tích cực
em mới tham gia DĐ, mong anh Văn và các ae trong DĐ giúp đỡ. Em không biết là cây bồ đề có chơi cây cảnh được không vì nhà ngoại em có cây to lắm, được khoảng 15 năm rồi!:bz

Chào bạn.
Đây là chuyên mục Hỗ trợ góp ý thắc mắc,do đó không hỗ trợ phần kĩ thuật sinh vật cảnh.Tôi di chuyển về chuyên mục Kĩ thuật trồng và bứng cây cơ bản.
Lần sau nhớ post bài đúng chuyên mục dùm bạn nhé.
Cảm ơn

chinhtv1970

Thành viên
Chúc mừng bạn, cây có bộ đế rất đẹp . Cây này bạn nên nhờ anh Lâm Ngọc Vinh vẽ giúp sẽ hết ý.

tiennavi

Thành viên
cảm ơn anh nhìu nha, em sẽ nhờ anh Vinh vẽ giúp! chúc anh và gia đình sức khỏe hạnh phúc!

lyducphuong

Thành viên tích cực
Cây của bạn đế rất đẹp, tuy nhiên để chơi được bạn cần rất nhiều thời gian ''phẫu thuật chỉnh hình phần thân như tạo tay tán của của cây chơi tông cao...một vài góp ý nhỏ có j mong bạn bỏ qua...

su mai

Thành viên tích cực
Theo mình nhìn cây này là cây lâm vồ chứ ko phải cây bồ đề......vì thân cây bồ đề hơi nâu còn cây lâm vồ thì thân hơi trắng như trên....nếu ko đúng bỏ qua.......phải chi chụp luôn lá thì nhìn khỏi phải đoán luôn.

bonhuen0.1

Thành viên tích cực
bộ đế khủng quá. 15 năm mà được chừng đó. ăn thuốc tăng trưởng hả. chúc bạn sớm có cây đẹp

tiennavi

Thành viên
Chào bạn.
Đây là chuyên mục Hỗ trợ góp ý thắc mắc,do đó không hỗ trợ phần kĩ thuật sinh vật cảnh.Tôi di chuyển về chuyên mục Kĩ thuật trồng và bứng cây cơ bản.
Lần sau nhớ post bài đúng chuyên mục dùm bạn nhé.
Cảm ơn
Chơi được bạn ạ. Nhìn bộ đế đẹp quá
cảm ơn anh nhiều nhiều! Lần sau em sẽ post đúng chuyên mục. Chúc anh và ban quản trị sức khỏe,hạnh phúc!

tiennavi

Thành viên
Theo mình nhìn cây này là cây lâm vồ chứ ko phải cây bồ đề......vì thân cây bồ đề hơi nâu còn cây lâm vồ thì thân hơi trắng như trên....nếu ko đúng bỏ qua.......phải chi chụp luôn lá thì nhìn khỏi phải đoán luôn.
Cảm ơn anh! Để em post luôn hình cây với lá anh xem thử đúng không dùm nha!

tiennavi

Thành viên
bộ đế khủng quá. 15 năm mà được chừng đó. ăn thuốc tăng trưởng hả. chúc bạn sớm có cây đẹp
Cảm ơn anh! Thật sự em không rõ là cây bao nhiêu năm nữa, nghe ông của em nói khoảng cohừng nhiêu năm đó! Mà chắc là già đời hơn hiii!

thang_8492

Thành viên
chúc mừng bạn có một cây tuyệt đẹp, bộ đế không thê chê được. bạn muốn cho vào chậu tốt nhất nên đào xung quan cắt bớ rễ đi cho ra rễ mới rồi mới đánh vào chậu, chúc bạn thành công:-":-??

tiennavi

Thành viên
chúc mừng bạn có một cây tuyệt đẹp, bộ đế không thê chê được. bạn muốn cho vào chậu tốt nhất nên đào xung quan cắt bớ rễ đi cho ra rễ mới rồi mới đánh vào chậu, chúc bạn thành công:-":-??
cảm ơn anh, em sẽ làm như vậy! nhưng mà không biết cắt tỉa sao cho đẹp, co j a chỉ giáo dùm !:)>-

thanhphong2982

Thành viên mới
cho em hỏi,bạn em có cho em 1 cây bồ đề cũng lờn rồi,em tính bứng về trồng nhưng nghe người lớn nói là không tốt,có ai giúp em với,em thấy cây này cũng đẹp và có bong mát lắm