cây ổi lá đẹp thế này có quả không

daiphuocloi

Thành viên tích cực
em nay đi chơ thấy cây ổi tàu lá rất nhỏ và đẹp nhưng không biêt loại này có quả không các anh chị. em thấy có người nói loại lá cực nhỏ này không bao giờ có quả mà buồn thật.

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
e có nhánh chiết bé xí xi, cao 20cm mà ra quả liên tục, hoa rất thơm
(ko thấy hình nhưng nói là ổi tàu, lá nhỏ, ổi lá nhuyễn nên đoán cùng loại với nhánh ở nhà^^)

daiphuocloi

Thành viên tích cực
Cây này quả đầy. Nhà em có mấy cây mà siêng quả lắm.
nghe vậy mà vui vui, em đang định vứt đi vì mua cây ổi chủ yếu chơi quả mà nghe thấy loại lá nhỏ này không bao giò có thì còn chơi làm gì nữa . hi . bác nào có cây mà lá nhỏ như cây này mà có quả không cho em xem với
==================================
e có nhánh chiết bé xí xi, cao 20cm mà ra quả liên tục, hoa rất thơm
(ko thấy hình nhưng nói là ổi tàu, lá nhỏ, ổi lá nhuyễn nên đoán cùng loại với nhánh ở nhà^^)
có hình mà bác. bác xem lại giúp em đi

daiphuocloi

Thành viên tích cực
ôi vậy mà ông 2 anh của em nói chắc như đinh đóng cột'' cây này là ổi tàu lá nhỏ , ổi thuốc, không bao giờ có quả, nếu có quả chú cứ chặt đầu anh'' em nghe mà chán ngắt. bây giwof các bác nới là có thì chắc em có hai cái Đầu của 2 ông anh để trồng cây rồi hi..

daiphuocloi

Thành viên tích cực
em mới làm xong, chia sẻ với các bác, sáng nay phiên chợ mua có 35 nghìn, bây giờ cho ngồi lên chậu 200 nghìn

daiphuocloi

Thành viên tích cực
cảm ơn các bác. may mà em chưa vứt đi , thấy các bác nói vậy em làm đựoc em nó như này