cây đào tương lai

hoadaotrennui

Thành viên
tin vui đv người mê đào
sau nhiều năm nghiên cứu, lai tạo cuối cùng mình đã lai tạo ra giống hoa đào mới
đây là kết quả của sự pha trộn hai loại gen quý giống đào nhật tân đào bích mắt đen + đào thất thốn ==> cây đào mới mang nhiều đặc điểm của đào thất thốn như
hoa kép mầu đỏ tía ( đỏ thẫm, mầu mận chín) giăm mập mạp, bụ bẫm(tuy nhỏ hơn giăm thất thốn), khẳng khưu và nhiều đặc điểm của đào bích mắt đen thậm chí còn hơn hẳn như
giăm nhiều, giăm lớn hơn nhiều so với giăm đào bích mắt đen đâm chồi rất mạnh tuy vậy vẫn còn hạn chế như hoa nhỏ hơn hoa đào bích măt đen trong thời gian tới mình sẽ nghiên cứu khắc phục điểm này
rất mong ace tư vấn để cây đào mới hoàn thiện hơn và ra mắt vào năm 2014

hoadaotrennui

Thành viên
mình có ý định đăng ký quyền tác giả đv cây đào này vì đây là cây duy nhất chỉ mình có
cây 3 tuổi cao 1,5m hoành 15cm vì theo dõi nên chưa nhân giống bây giờ cây đã ổn định
ai biết thủ tục thế nào và gởi cơ quan nào xin chỉ giúp

minhductq83

Thành viên
hay quá. bác chụp ảnh cho anh em xem với. chắc bác cho thụ phấn 2 loại với nhau rồi lấy hạt trồng à?

hoadaotrennui

Thành viên
đúng vậy bạn ah
nhưng chúng chậm lớn như rùa giống thất thốn á
duy chỉ có 1 cây này là toàn ưu điểm
mình muốn đăng ký quyền tác giả ai biết chỉ giúp

tạp pí lù

Thành viên
bạn thử hỏi " VIỆN KHOA HỌC SỞ HỮU TRÍ TUỆ " xem sao hoặc CỤC BẢN QUYỀN. tHAM KHẢO THÊM TRÊN GOOG:" ĐĂNG KÝ BẢN QUYỀN" sẽ có nhiều thông tin hữu ích. Chúc bạn thành công.

lymieucay

Thành viên
ban muon dang ky doc quyen tac gia cho tac fam svc,minh nghi ban lien he voi trung uong hoi svc de dc tu van.