Câu Lạc Bộ Cây Quái caycanhvietnam.com (Quái Thụ)

hung78

Quản lý
NGUYÊN VAN HUNG PHƯƠNG ĐÔNG VÊ TP THANH HOA'.DT0904052155.KHU VƯC MIÊN TRUNG
CHO E THAM RIA VƠI NHA
ANH CÂY
[/IMG]

PQT567

Thành viên
To: bác cù, hầu như các môn đệ của hoa lan đều rất thích cây thì phải.
Thêm vài cây nữa nhờ bác cù xem hộ

Còn nữa

gp.no1

Thành viên mới
em cũng xin đóng góp 1 vài cây với các bác nhé

cây này em mới mua còn chưa đánh về nhà giồng cây cổ thụ từ thiên nhiên mang về nhé
bác nào kết ko bán luôn hihi (^_^)

còn mấy cây này em mang về nhà dùi đang để tại vườn ươm cua gia đinh
gồm
- 1 cây ruối
- 2 cây sương cá
- va... nhà em còn rất nhiều hihi

hunglong.soup

Thành viên
các bác cho em hỏi cây này có được coi là quái ko ah? va nên làm thế nào cho quá hơn mong các bác chỉ giáo. bác cu giúp em với?

culanluasg

Super Moderator
bạn đọc lại một số tiêu chí về cây quái ,mình có viết dưới chữ ký của mình thì thường thường là sáng tỏ

dailoc

Thành viên tích cực
Theo tôi, đâu cần phải… có cây quái mới được tham gia CLB cây quái. Phải vậy không Chủ nhiệm “Cù”?. Điều quan trọng hơn cả là lòng yêu cây quái là được rồi. Thứ nữa, nếu không thường xuyên thì thỉnh thoảng ghé lại đàm đạo về cây quái cho vui là được.
Tôi tự cảm thấy… thiêú trách nhiệm với CLB, khi lâu quá rồi chưa tham gia chuyện trò với anh em. Thôi thì xin lỗi anh em vậy nghe.
Khi “đâm đơn” xin tham gia CLB, tôi có trình Chủ nhiệm xem cây lộc vừng – con trăn này. Hôm nay, cây đã chuyển về chỗ ở mới, cũng là lúc nó thay lá (chỉ chờ ra hoa). Xin trình lại các bạn xem cho vui:

culanluasg

Super Moderator
đây là một dạng cây đổ treo theo cách gọi của anh em diễn đàn ta ,theo mình cây vẫn còn hình bóng cũ

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Trả lời: Câu Lạc Bộ Cây Quái caycanhvietnam.com

trước hết trong diễn đàn chúng ta và cả nước ,theo mình dùng chữ Cây Quái thì có vẻ dân dã ,thiếu tính học thuật tuy nhiên ưu diểm là rõ ràng dễ hiểu về từ ngữ ,chỉ cần tên gọi là ai cũng hiểu và cũng hình dung bước vào sẽ gặp những ý tưởng khác thường
- vài dòng chia sẻ ...
Bác này nói đúng! cây nghệ thuật bao gồm cả cây theo đúng phong cách bonsai truyền thống, có quy luật và cả cây quái..vv.. còn cây quái chỉ là một góc của cây nghệ thuật mà thôi!
==================================
cho mình góp 1 cây nhé!

ôi... ôi...ôi... Nó hiếp pppppppppppppp em các bác ơi!.. Sướng sướng là!!!!!!!!!!.....:-@

hoidau

Thành viên
Hix, Từ trang 1 - 42 , (thành viên mới mà) mệt nhoài bác cù à.Ham quá wen cả bùn ngủ, cây thì em chưa có nhưng phôi thì có roài, hum nào có thời gian up mọi người chém, hihi
"dị" or " quái " đều sướng, thỏa sức tưởng tượng và chém gió, bác cho em ghi danh vào clb với nha..
Tên:Trần Trọng Chuyên
sdt:01699667866
khu vực miền trung tạm trú miền bắc và sắp chuyển vào miền nam, hihi,

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
chà nơi đay củng nhộn nhịp vui hết sức . cho cháu 1 vé nha bác cù mai cháu tìm cây quái nhất vườn úp hihi, chúc sức khỏe đến bác cù

culanluasg

Super Moderator
nản đâu mà nản ,nhưng mà đang khổ tâm về những vấn đề khác của diễn đàn ,bạn chia sẻ đi ,tới đâu mình làm tới đó
cón hình minh họa chờ mình thư thả nhé

TRUNG LONG

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Re: Trả lời: Câu Lạc Bộ Cây Quái caycanhvietnam.com (Quái Thụ)

ráng nghen để có một tiêu bản thuần việt ,anh cũng sẽ cố đi tìm luôn
đã lâu không vào diễn đàn thăm anh em hôm nay thây muc này hay hay cho mình tham gia nhe .luôn tiện gởi hình anh em tư vấn.cây sanh dáng cổ điển .

hoidau

Thành viên
Hi vọng bác chóng qua nổi khổ tâm , không qua đc thì đi tu cho thanh thản cũng đc bác à . hihi .
Gửi lun cho AE một phôi theo em là quái, quái bởi chả bít làm j với nó , keke , thấy nhà hàng xóm cứ ép nó pải chết , lên mần nào chém mần ý . hix , lũa đầy mình , thưong quá đem về nuôi , hihi
[/IMG]