Câu chuyện ngày 29 tết về "góc nhỏ xinh xinh" nhà em!

thanl1211

Thành viên
Chúc các Cô, chú, anh, chị, em trên 4rum cùng gia đình luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và thành công!
Sau đây em xin kể 1 câu chuyện về chiều 29 tết của em.
Chiều 29 em tính dọn vườn lại để cho mấy em cùng ăn tết. Thế là em mua thêm vật liệu, lấy máy hàn ra hàn giàn lại. Đang trong quá trình thi công ko hiểu tại sao em lại trèo lên cái bồn chứa nước để ngoài trời ko có nắp. Nhìn bên ngoài bồn thấy có lông vũ, thấy nghi nghi. Lên tới nơi dòm vào thì... thấy 1 con lông vũ chết nổi trương phình bốc mùi nồng nặc. Lúc đầu em tưởng là gà (Vì nhà em nuôi gà), nhưng nghĩ sao gà lại bay cao quá vậy. Sau khi trục vớt lên thấy em nó là mặt cú, nhưng cú gì thì chịu. Sau khi vớt xong, đang trong quá trình cọ rửa thùng chứa thì cái giàn lan bên dưới xiêu xiêu... và.... rầm. Thế là tất cả đổ sập nằm bẹp xuống đất. Hic, thiệt hại ko thể tả nổi. Đứng nhìn mà buồn 5 phút, thế là lại xuống di chuyển em ra hết và hàn giàn lại chắc chắn. Đến nay em vẫn chưa dám tưới nước vì 1 số cây bị dập rễ, dập lá, chắc chiều mai mới tưới được. Hic, phải chăm lại mấy tháng mới được như ban đầu. Đây là lần thứ 2 vớt con cú từ trong bồn chứa nước ra mà lần nào cũng xui hết. May là 29 tết chứ qua năm mới chắc em xui cả năm quá.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Trả lời: Câu chuyện ngày 29 tết về "góc nhỏ xinh xinh" nhà em!

Sao bạn không làm nắp đậy cho bồn nước? Làm bằng lưới củng được.

Cao-sang

Thành viên tích cực

Dựng lại hiện trường chụp ảnh lại cho AE xem đi a

culanluasg

Super Moderator

lạ nhỉ ,tội nghiệp chú Cú mèo và tội cả em nữa rất cực khổ

thanl1211

Thành viên

Sao bạn không làm nắp đậy cho bồn nước? Làm bằng lưới củng được.
Thank a tu van. E se lam ngay de phong ngua.
==================================
Dựng lại hiện trường chụp ảnh lại cho AE xem đi a
Chắc phải học hỏi để dựng bằng đồ họa rồi chụp hình cho bạn coi nha!
==================================
lạ nhỉ ,tội nghiệp chú Cú mèo và tội cả em nữa rất cực khổ
cháu thì gặp lần 2 nên cũng ko lạ lắm chú Cù ạ.