Cái ngọn sanh đơ quá .

phamvanthang

Thành viên tích cực
ko biết ngọn mới nó sẽ mọc chỗ nào vậy anh.hay là nó ko mọc thì chết.lấy cái tay dựng kia làm ngọn thì hơi xa.sanh ko ngọn lại dễ cháy

vuhongquang2012

Thành viên
đồng ý, không biết mọi người thế nào riêng em chỉ thích những cây kích cỡ vừa phải thế này, em thấy đa phần cây to đều không đạt được tỷ lệ cũng như thẩm mỹ, nhưng phải công nhận cây to nào mà đạt được điều đó cũng đẳng cấp thật, nhưng đi đôi với thời gian hoàn thành rất lâu

NLGPT

Thành viên
Anh bẻ ngang cái ngọn đó làm tay; mầm mới mọc lên chỗ nào thì lấy đó làm ngọn (em sợ mầm nó mọc nhiều quá phải cắt bớt thôi)
==================================
Cây này sao anh không ký hòn đá to để như mọc từ lưng chừng núi em thấy nó đẹp hơn (nhìn hình này như tiều phu gùi củi; khắc khổ quá)

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
ko biết ngọn mới nó sẽ mọc chỗ nào vậy anh.hay là nó ko mọc thì chết.lấy cái tay dựng kia làm ngọn thì hơi xa.sanh ko ngọn lại dễ cháy
Ý anh lấy ngọn đấy , ko xa đâu em chi tán ra là ok , còn cháy lưng , cây hấp thụ dần ko sao , cảm ơn em nhiều .
đồng ý, không biết mọi người thế nào riêng em chỉ thích những cây kích cỡ vừa phải thế này, em thấy đa phần cây to đều không đạt được tỷ lệ cũng như thẩm mỹ, nhưng phải công nhận cây to nào mà đạt được điều đó cũng đẳng cấp thật, nhưng đi đôi với thời gian hoàn thành rất lâu
ko cái gì bằng thời gian , đạt được điều ấy còn gì bằng . Thank .
Phí quá anh Hoàn à. Nếu cắt ở nhịp trên thì hay quá.
Cắt chỗ ấy cũng được. Cây non lấy lại ngọn cũng nhanh...
Cảm ơn bác và em , ý em ko lấy ngọn chính diện nữa , để thay đổi , rồi cây có NT khác hơn .

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
cắt luôn sát thân chơi 1 tàn cây quái
Cũng một ý tưởng hay . cảm ơn .
Tôi lại nghĩ trảm chi dưới đẹp hơn , nói thôi chứ đã trảm rồi ý kiến ý cò gì nữa
cây sanh này cắt như thế cũng đc rồi, vì cây đang non nên chồi mọc rất nhanh
nhất trí. Em cũng sẽ trảm như anh. :-bd
Cảm ơn AE nhiều , đã ghé thăm và góp ý .

phamvanthang

Thành viên tích cực
Ý anh lấy ngọn đấy , ko xa đâu em chi tán ra là ok , còn cháy lưng , cây hấp thụ dần ko sao , cảm ơn em nhiều .

hì hì.em đồng ý với bác .em cũng muốn lấy ngọn kia,sau này nghệ thuật hơn.em tưởng bác làm cây lâu năm rồi nên theo lối ổ ,ngọn phải thu tâm.

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
Tôi lại nghĩ trảm chi dưới đẹp hơn , nói thôi chứ đã trảm rồi ý kiến ý cò gì nữa
cây sanh này cắt như thế cũng đc rồi, vì cây đang non nên chồi mọc rất nhanh
Cảm ơn AE ghé thăm và góp ý .
Anh bẻ ngang cái ngọn đó làm tay; mầm mới mọc lên chỗ nào thì lấy đó làm ngọn (em sợ mầm nó mọc nhiều quá phải cắt bớt thôi)
Cây này sao anh không ký hòn đá to để như mọc từ lưng chừng núi em thấy nó đẹp hơn (nhìn hình này như tiều phu gùi củi; khắc khổ quá)
Ngọn đang có sẵn rồi em , sau này thu ngắn xuống là ổn , và sửa lại rễ và đá . Cảm ơn em nhiều .