cách cứu cây thúi rể

thienphu

Thành viên Mua Bán
cám ơn ban đã chia sẽ với kinh nghiệm rất quý ,như cây trang thì đc còn cây mai vàng thì sao .cám ơn .

vietbamboo

Thành viên
Nhược điểm lớn nhất của phương pháp này là nếu bạn có phần gốc đẹp thì cũng phải hi sinh, tôi nghĩ như thế thì uổng quá! Mặt khác tỉ lệ thành công cũng không cao lắm và chỉ áp dụng được ở một số loại cây. Nhưng dù sao đây cũng là một cách khá hay, thank bạn đã chia sẻ!

phongvubh

Thành viên
Cách của Luân làm nhiều bước quá..heheheh
Cứ nhổ lên, cách sạch chỗ thúi, vặt trụi lá, để trong nhà chỗ tối 3 ngày -1 tuần tùy loại cây (nếu quên thì 1 tháng sau làm củi) kiếm cát sạch trộn với sơ dừa, để trong mát trên nền đất quây lại tốt nhất, tưới kích thích rễ và tưới phun lên cây và cả gốc nữa... Đợi... Là OK.
Không tin Luân thử coi... chết Luân chịu nhé...kakakaak
Chúc cả nhà vui khỏe...

luan84

Thành viên
cho mình hỏi cách này có cứu dc cây ngâu bị ủng nước k? cảm ơn
ngâu thì mình k biết được hay không nhưng trang thì ok, mình dùng cách này cho cây bị thiếu rễ rất thành công ,1 số cây đã làm thành công : ổi , hồng điệp , dương , mct , linh sam còn những cây khác thì chưa làm nên chưa biết, bạn có thể thử cách của mình hoặc của các ae đã góp ý trong topic này , nói chung cây bị thúi rể thì tỉ lệ sống rất thấp ,hên sui là chinhX_XX_XX_X
==================================
cám ơn ban đã chia sẽ với kinh nghiệm rất quý ,như cây trang thì đc còn cây mai vàng thì sao .cám ơn .
mai vàng mình chưa làm mình cũng k biết nữa,nếu cây của bạn nhỏ thì hy sinh làm thí nghiệm cho ae biết kết quả nha:)>-:)>-cũng như mình nè phải thử thành công rồi mới chi sẻ cùng ae đóX_XX_X
==================================
Cách của Luân làm nhiều bước quá..heheheh
Cứ nhổ lên, cách sạch chỗ thúi, vặt trụi lá, để trong nhà chỗ tối 3 ngày -1 tuần tùy loại cây (nếu quên thì 1 tháng sau làm củi) kiếm cát sạch trộn với sơ dừa, để trong mát trên nền đất quây lại tốt nhất, tưới kích thích rễ và tưới phun lên cây và cả gốc nữa... Đợi... Là OK.
Không tin Luân thử coi... chết Luân chịu nhé...kakakaak
Chúc cả nhà vui khỏe...
tóm lại cái vụ thúi rể này k ai dám bảo đảm phải k anh ?:-":-":-":-"

nvietthanh

Thành viên
Có bệnh thì vái tứ phương mà, gặp thày gặp thuốc khỏi bệnh dễ ợt mà, có biện pháp hay thì cứ thử xem sao hên sui mà, chúc thành công nhiều nhiều, xin cám ơn đã chia sẻ kinh nghiệm hay.
Mình đồng ý với bạn, để yên cũng chết, thử mọi cách may ra còn có đường sống, cảm ơn chủ topic nhé