Các kiểu trồng lan đẹp và các cách làm cho lan ra hoa nhiều

KE SI LAN

Thành viên
Trả lời: Các kiểu trồng lan đẹp và các cách làm cho lan ra hoa nhiều

ghép hoàng thảo của bác truong-hoangthao

hãy thử tưởng tượng, ghép kiểu này mà khi ra hoa đồng loạt chắc thèm chết luôn quá

Tracdonglai

Thành viên

Giờ nhìn đã thèm rồi chứ đợi chi ra hoa trời.

lehoangbn1993

Thành viên

Anh ghép hoàng thảo đép quá ah, nhìn mà mê;))

KE SI LAN

Thành viên

Anh ghép hoàng thảo đép quá ah, nhìn mà mê;))
hổng phải của mình , mình cũng ước được vậy lắm nhưng vườn chật và ko đủ điều kiện để nuôi lan rừng .của bác truong-hoangthao đó bạn

xuantruong2012

Thành viên
đẹp đẹp quá,nhìn anh em chơi thích thật,hôm nào góp vui với anh em 1 kiểu trồng có thể nói là tương đối độc đáo

KE SI LAN

Thành viên
Trả lời: Re: Các kiểu trồng lan đẹp và các cách làm cho lan ra hoa nhiều

đẹp đẹp quá,nhìn anh em chơi thích thật,hôm nào góp vui với anh em 1 kiểu trồng có thể nói là tương đối độc đáo
Độc phải đi kèm với rẻ và bền nhen chứ tốn kém là ko chơi ahf =P~=P~=P~=P~

tranbac

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Re: Các kiểu trồng lan đẹp và các cách làm cho lan ra hoa nhiều

nếu vậy thì anh đừng trồng và cũng đừng vô đây , vì vô đây mà thấy thích thì nguy hiểm lắm . thường xảy ra kịch bản như sau : thấy thích đi mua trồng - trồng chết - tức - mua trồng tiếp - cây ko phát triển , ko ra hoa -vô đây hỏi - ra hoa nhưng lúc đó thì bị nghiện rồi chưa ko hết nên rất là nguy hiểm he he he......
Pác yên tâm. Kinh tế eo hẹp nên cứ làm từ từ chắc là sẽ ok thôi ah ;))

KE SI LAN

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Re: Các kiểu trồng lan đẹp và các cách làm cho lan ra hoa nhiều

Pác yên tâm. Kinh tế eo hẹp nên cứ làm từ từ chắc là sẽ ok thôi ah ;))
em nói đùa thôi chứ như em đây cứ rẻ mà em thấy đẹp là em chơi dù ai nói nó xấu cũng được .em cứ loại mấy chục ngàn em chơi , bỏ khoảng 2000k là sẽ có một vườn lan thôi anh

==================================
òy...Đẹp và công phu quá !:D:D
==================================
ĐÚNG là Nghiện cái món này còn hơn nghiện rượu. nghiện cái này mạnh thì có chứ lành thì chưa chắc , bởi vì ai nghiện rồi thì thường xuyên bị viêm hay rách màn túi ;)) =P~=P~=P~
Nghiện món ni rồi ...Nhiều lúc thấy mình thẩn thẩn thờ thờ ...như người bị mất trí ...* Một khi ...Lan...bị chết * :D:D

KE SI LAN

Thành viên

Nghiện món ni rồi ...Nhiều lúc thấy mình thẩn thẩn thờ thờ ...như người bị mất trí ...* Một khi ...Lan...bị chết * :D:D[/QUOTE]

có mấy lần bạn mình tới chơi thấy mình ngồi chỗ mấy chậu lan cười một mình , nó nói mình bị "chạm " nặng...

Tracdonglai

Thành viên

có mấy lần bạn mình tới chơi thấy mình ngồi chỗ mấy chậu lan cười một mình , nó nói mình bị "chạm " nặng...
Bác gọi bạn bác lại, chỉ cho họ cái đẹp, cái thú của bác. sau đó cho họ 1 vài nhánh về trồng. đảm bảo sau 1 năm, họ chạm nặng hơn bác. haha

KE SI LAN

Thành viên

một kiểu trồng Den đẹp , thẩm mỹ về trưng bày của ‎mytienorchids nhưng hổng biết trồng có bền ko

Anh Duy ơi anh trồng bằng giá thể gì và trồng trong bao lâu rồi

mytienorchids

Thành viên
Mình trồng từ tháng 1. Giá thể từ dưới lên như sau: 1/3 xốp, 1/3 gạch vụn, 1/3 đá núi lửa
Hình đó là lúc tháng 4
Tháng 7

Tháng 8

KE SI LAN

Thành viên

Mình trồng từ tháng 1. Giá thể từ dưới lên như sau: 1/3 xốp, 1/3 gạch vụn, 1/3 đá núi lửa
Hình đó là lúc tháng 4
Tháng 7

Tháng 8
cảm ơn anh Duy , để mai em trồng thử vài chậu với giá thể 1/3 xốp và 2/3 gạch vụn (ko có dá núi lửa) để xem xao

mytienorchids

Thành viên
Không có đá bạn có thể dùng than tổ ong đập cục thay thế, vì giá thể gạch lộ thiên nhìn nham nhở rất xấu. Mình trồng vẫn thấy bình thường như đá núi lửa, chủ yếu kiếm được loại than tổ ong cứng và ngâm xả kỹ.

Tracdonglai

Thành viên

Than tổ ong vẫn chơi được hả bác Duy, chắc nặng à

mytienorchids

Thành viên
Nó nhẹ hơn gạch mà bạn, tương đương với đá núi lửa thôi. Do đó mình chỉ để dưới nền chứ không treo. Mình còn dùng cả đá 1x2 trộn với đá núi lửa cơ, thấy cây vẫn tốt. Lúc cây lên cao hoặc vòi bông dài sẽ thấy lợi hại, chậu rất đằm.

tranbac

Thành viên tích cực
Hình đó là lúc tháng 4
Tháng 7

Tháng 8
Trồng kiểu này hay nè...Thay than tổ đá núi lửa bằng than tổ ong được hả pác? :-?

mytienorchids

Thành viên
Em trồng thử thấy được, em đập cục cỡ 1 -:- 2cm, ngâm xả khoảng 1 tuần. Nếu không xả kỹ sẽ có hiện tượng đầu rễ thun lại khi chạm phải than.

KE SI LAN

Thành viên

Không có đá bạn có thể dùng than tổ ong đập cục thay thế, vì giá thể gạch lộ thiên nhìn nham nhở rất xấu. Mình trồng vẫn thấy bình thường như đá núi lửa, chủ yếu kiếm được loại than tổ ong cứng và ngâm xả kỹ.
Em ở miền biển nên đụng tới chỗ đá đá là em bó tay .com . Miễn sao trồng bằng gạch tốt là được còn cái vụ gạch lộ nham nhở thì dễ giải quyết : chỉ cần rải một ít dớn vụn lên bờ mặt hay một ít đá trắng để bỏ chậu cây cảnh là đẹp ngay mà