Các bác post (đăng bài) lung tung quá !

hungdesign

Thành viên
Kính gửi các Thành viên, Admin và Moderators Diễn đàn Cây cảnh Việt Nam !

Trong một thời gian rất ngắn, với sự thay đổi nhiều mặt về hình thức cũng như nội dung trang website caycanhvietnam.com quả là có sự đóng góp nhiệt tình của anh chị em cùng Ban Quản trị. Nội dung trang web phong phú, giao diện đẹp...

Hẳn trước khi là Thành viên, các bạn đã đọc qua Nội qui của Diễn đàn rồi. Nhưng rất tiếc có những "hạt sạn" nho nhỏ mà nếu các anh em lưu tâm hơn nữa thì DĐ của chúng ta sẽ đẹp và khoa học hơn rất nhiều.

- Thứ nhất: Đăng bài.
Trước khi đăng bài, các bạn nên chú ý lựa chọn đúng mục, đúng nơi cần đăng để tránh lộn xộn.
Tôi TD: Trong mục "Tự giới thiệu - Giao lưu/Cây của tôi" - Là nơi để các bác có thể "khoe" tác phẩm của mình chứ không nên đưa hình lên "nhờ sửa" hoặc "tư vấn" xem phải làm như thế nào cho đẹp, nó đáng giá bao nhiêu, v.vvv... Vì đã có mục khác để giải đáp thắc mắc về vấn đề này rồi.
- Thứ hai: Bình luận.
Đa số thành viên đều là những vị cao niên hay hưu trí. Mặc dù đều là Thành viên và có quyền bình đẳng như nhau nhưng các bạn cũng nên tôn trọng và cẩn thận hơn trong xưng hô, giao tiếp - Tránh gây mâu thuẫn mất đoàn kết giữa các thành viên trong DĐ.
- Thứ ba: Trách nhiệm của Admin và Moderators !
Với những bài đăng không đúng hoặc nội dung không sát với đề mục, Mod điều hành mục đó cần chuyển bài về đúng nơi qui định.
Với những bài đăng có nội dung mang tính chất Quảng cáo rao vặt hay cố tình chọc phá, đề nghị Ban Quản trị xóa thẳng tay.

Vài dòng đóng góp vậy, chúc các bác sức khỏe và có nhiều tác phẩm đẹp - mong caycanhvietnam.com ngày càng lớn mạnh.
Thân chào !

thanhluong

Thành viên
Chào bác, tôi là thành viên mới nên chưa biết mục tư vấn, nhờ sửa nằm ở mục nào, bác làm ơn chỉ giùm. Thanks

hungdesign

Thành viên
Chào bác, tôi là thành viên mới nên chưa biết mục tư vấn, nhờ sửa nằm ở mục nào, bác làm ơn chỉ giùm. Thanks
Nếu là vấn đề chung thì bác vào mục "Hỏi và Đáp" : http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/forumdisplay.php?f=39

Nếu là vấn đề cụ thể, TD về bonsai thì mời bác vô "Kỹ thuật tạo cây bonsai" : http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/forumdisplay.php?f=19.

Mỗi mục có chức năng riêng, bác nên tìm hiểu kỹ !

Thân chào!

hoabmt

Thành viên
Trước kia thấy bqt hay nhắc nhở, dịp này không thấy. Tôi nghĩ bqt nhắc nhở thường xuyên hoặc anh em cho ý kiến trực tiếp thì vấn đề được giải quyết thôi.

Văn

Thành viên tích cực
Kính gửi các Thành viên, Admin và Moderators Diễn đàn Cây cảnh Việt Nam !

Trong một thời gian rất ngắn, với sự thay đổi nhiều mặt về hình thức cũng như nội dung trang website caycanhvietnam.com quả là có sự đóng góp nhiệt tình của anh chị em cùng Ban Quản trị. Nội dung trang web phong phú, giao diện đẹp...

Hẳn trước khi là Thành viên, các bạn đã đọc qua Nội qui của Diễn đàn rồi. Nhưng rất tiếc có những "hạt sạn" nho nhỏ mà nếu các anh em lưu tâm hơn nữa thì DĐ của chúng ta sẽ đẹp và khoa học hơn rất nhiều.

- Thứ nhất: Đăng bài.
Trước khi đăng bài, các bạn nên chú ý lựa chọn đúng mục, đúng nơi cần đăng để tránh lộn xộn.
Tôi TD: Trong mục "Tự giới thiệu - Giao lưu/Cây của tôi" - Là nơi để các bác có thể "khoe" tác phẩm của mình chứ không nên đưa hình lên "nhờ sửa" hoặc "tư vấn" xem phải làm như thế nào cho đẹp, nó đáng giá bao nhiêu, v.vvv... Vì đã có mục khác để giải đáp thắc mắc về vấn đề này rồi.
- Thứ hai: Bình luận.
Đa số thành viên đều là những vị cao niên hay hưu trí. Mặc dù đều là Thành viên và có quyền bình đẳng như nhau nhưng các bạn cũng nên tôn trọng và cẩn thận hơn trong xưng hô, giao tiếp - Tránh gây mâu thuẫn mất đoàn kết giữa các thành viên trong DĐ.
- Thứ ba: Trách nhiệm của Admin và Moderators !
Với những bài đăng không đúng hoặc nội dung không sát với đề mục, Mod điều hành mục đó cần chuyển bài về đúng nơi qui định.
Với những bài đăng có nội dung mang tính chất Quảng cáo rao vặt hay cố tình chọc phá, đề nghị Ban Quản trị xóa thẳng tay.

Vài dòng đóng góp vậy, chúc các bác sức khỏe và có nhiều tác phẩm đẹp - mong caycanhvietnam.com ngày càng lớn mạnh.
Thân chào !
Cảm ơn bạn đã góp ý cùng BQT,nhưng thật sự diễn đàn hiện có số lượng bài viết mỗi ngày rất lớn,chúng tôi vẫn miệt mài ngày đêm dọn dẹp nhưng vẫn chưa đáp ứng được sự kì vọng của các bạn,tôi đã có ý kiến với BQT và hy vọng trong thời gian tới,diễn đàn sẽ được dọn dẹp một cách sạch sẽ hơn.
Thân.

CrackBerry

Thành viên tích cực
Gửi các bạn đã "đăng bài lung tung": Đa số các bạn đăng bài lung tung là chưa có quen sử dụng, nên khi đã quen thì mấy bài viết bị trùng nhau, hoặc chỉ khác nhau chút xíu nội dung. Vì vậy các bạn chịu khó quay lại bài biết của mình và viết thêm 1 dòng "Nhờ Quản trị Viên xóa bài viết này", hay đơn giản thì hãy để chữ "close" cho các mod dễ tìm và xóa bài viết nhé.