các bác nào có kinh nghiệm mai ghép chỉ giáo cho?

hocchoimai

Thành viên
Bạn đã lơ là trong việc chăm sóc cây Mai này từ đầu năm đến giờ, Bạn vui lòng đọc lại chuyên đề Chăm sóc Mai và cố gắng nhín chút thời gian thực hiện nhé.

phongnamthuan

Thành viên
Bạn đã lơ là trong việc chăm sóc cây Mai này từ đầu năm đến giờ, Bạn vui lòng đọc lại chuyên đề Chăm sóc Mai và cố gắng nhín chút thời gian thực hiện nhé.
cám ơn bác hocchoimai đã chỉ bảo.nhưng thật lòng mà nói e củng tưới nước bón phân đầy đủ,không bỏ bê ngày nào.nhưng không biết sao nó không được sung nửa.
cho e hỏi giờ có cần phải làm gì để cải thiện không.

hocchoimai

Thành viên
Bạn vui lòng tháo dây nhôm quấn ra đi, nhổ sạch cỏ, lấy bàn chải tắm và kỳ cọ cây Mai,phủ 1 lớp phân bò ủ hoai+tro trấu+ trấu sống+ xơ dừa 1 lớp chừng 3cm đều khắp mặt chậu. Ra vật tư nông nghiệp mua gói Amino Fixtra pha 2-3 cc với 2 lít nước tưới 1-2 lần cách nhau 5-7 ngày Bạn nhé. Nhớ phun thuốc trừ nấm hồng luôn. Tạm vậy đi nhé.

phongnamthuan

Thành viên
Bạn vui lòng tháo dây nhôm quấn ra đi, nhổ sạch cỏ, lấy bàn chải tắm và kỳ cọ cây Mai,phủ 1 lớp phân bò ủ hoai+tro trấu+ trấu sống+ xơ dừa 1 lớp chừng 3cm đều khắp mặt chậu. Ra vật tư nông nghiệp mua gói Amino Fixtra pha 2-3 cc với 2 lít nước tưới 1-2 lần cách nhau 5-7 ngày Bạn nhé. Nhớ phun thuốc trừ nấm hồng luôn. Tạm vậy đi nhé.
dạ cám ơn a.

vuhungvt

Thành viên
Cây này nó yếu rồi với lại nó ko có gì đặc biệt...bác tốn thời gian với nó làm gì. Cuối năm ra chợ làm 1 em, chăm cho bài bản sẽ vui hơn nhiều.