các bác cho em hỏi??

danh_tuyen_1012

Thành viên
các bác cho em hỏi với: khu vườn bên cạnh nhà em có mấy cây ruối với cây ổi (ổi găng) mọc ngoài tự nhiên em đang có dự dinh dánh mang về nhà trồng nhưng không biết mùa hang khô như thế này đánh về phải chăm sóc làm sao.vậy em mong các bác có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em.em xin cảm ơn các bác rất nhiều!

hoang.htc

Thành viên tích cực
Miền Bắc mình không rành rồi bạn ơi .
Nếu Miền Nam mình chỉ tận tình luôn !
Lúc trước mình đánh gần 50 cây Nguyệt Quế, sống dc 2 cây
nên kinh nghiệm của mình là nhất
chúc bạn may mắn

huuducIT

Thành viên tích cực
Với Duối: trước tiên em đào một nửa bầu rồi để đó chờ cho đến khi nó ra rễ mới ở chỗ đào rồi em lấp đất lại đào tiếp nửa còn lại rồi chờ như lần trước thấy rễ ra thì có thể bứng bầu mang về trồng, như thế tỉ lệ sẽ cao hơn, còn ổi thì anh chịu, chưa đào bao giờ

thang_8492

Thành viên
an toàn nhất là cứ đào xung quan, chặt bớt rễ đi, cho rơm rạ, hay mùn xuống, đợi lúc nào thấy ra rễ con nhiều thì đào về trồng. chúc may mắn

Đỗ Mến

Thành viên
Mùa này vừa rét vừa hanh khô thì không nên đánh chuyển cây, chờ ra Tết là đẹp nhất, duối khó đánh hơn ổi thì đảo bầu trước, tức là đào xung quanh thành bầu tròn, chặt bớt rễ, có thể bó bằng dây để tránh vỡ bầu sau đó vùi đất lại. Kinh nghiệm nếu cây rậm lá thì cắt bớt lá. Chờ khoảng 2 tháng có rễ non ra thì đánh chuyển cây

danh_tuyen_1012

Thành viên
Miền Bắc mình không rành rồi bạn ơi .
Nếu Miền Nam mình chỉ tận tình luôn !
Lúc trước mình đánh gần 50 cây Nguyệt Quế, sống dc 2 cây
nên kinh nghiệm của mình là nhất
chúc bạn may mắn
hihi anh dúng thật là đệ nhất đánh cây rồi hehe:p:p:p:p
==================================
Với Duối: trước tiên em đào một nửa bầu rồi để đó chờ cho đến khi nó ra rễ mới ở chỗ đào rồi em lấp đất lại đào tiếp nửa còn lại rồi chờ như lần trước thấy rễ ra thì có thể bứng bầu mang về trồng, như thế tỉ lệ sẽ cao hơn, còn ổi thì anh chịu, chưa đào bao giờ
em cảm ơn các bác rất nhiều.em xin chúc các bác manh khỏe và có nhiều tuyệt tác hihi=D>=D>=D>=D>