Các bác bán cây phôi nên xem

moitruongbn

Thành viên
Mình thấy trên diễn đàn mua bán các "cây nguyên liệu" hay bị chặt cụt quá các bác có thể tham khảo video sau để có thể để lại nhiều chi cành cho người mua sáng tạo. cảm ơn mọi người đã xem:
https://www.youtube.com/watch?v=R6pDa9wrSis
+ YouTube Video

mrhuynh482

Thành viên tích cực
Cảm ơn bạn!nhưng đa số mấy cây này là cây phôi được nuôi cốt cành cơ bản rồi mới đưa lên chậu chứ k phải từ tự nhiên!

bonvin

Thành viên
Chủ thớt nói chính xác đó. Em thấy có nhiêtuf phôi có chi cành rất đẹp nếu để nguyên, nhưng ko hiểu tại sao lại cắt trụi hết tốn công sức nuôi lại từ đầu. híc. Làm cây mất giá trị hẳn.

moitruongbn

Thành viên
Re: Trả lời: Các bác bán cây phôi nên xem

Nhiều lúc để nguyên bán vô hình rối bời,cắt dọn lại đi ngay,hic
Cảm ơn tâm sự của bạn vinhquangle; mong các bác bán cây cứ chụp nhiều góc độ và có thể dọn lá để anh em dễ nhìn chứ nhiều khi cắt dọn nhiều quá làm mất tính sáng tạo của người mua

bonvin

Thành viên
Đúng rồi. Nên để chi cành nhiều nhiều dài dài tí. Có phôi cắt trụi lũi nhìn nản.

quangtuanqnbs

Thành viên
Có đi khai thác mới biết các bác ah. Tìm cây đả khó. Ngồi nhồm ngó hoài cho ra hình rồi mới xuống tay, chi cành thì dài lổm thổm, chứ đâu phải nhỏ bé gì, cây hoành 30 40 trở lên đừng nói đến chuyện giữ cành chi nữa. giử lại rồi khỏi ai mua mà cũng khó làm. chơi cảnh là phải kiên nhẩn các bác ah.
Dù sao cũng cảm ơn bác thớt nhé. ý tưởng hay