Các anh chị đánh giá giúp e cây mới mua

quannd27

Thành viên mới
em mới tập tành chơi đc gần 1 năm, hôm nay đi mấy vườn kiếm được một cây ưng ý nên hốt em về dinh luôn. các bác cho em hỏi tên thế cây này là gì và mai loại nào ko ạ. em gà mờ nên có hỏi ngu các bác thông cảm.

hình thêm:

CanhDaNang

Thành viên
Chuẩn bị bước sang năm Đinh Dậu . Cái cây của bác giống như con gà đang lót ổ . Thôi thì đăt tên cho tác phẩm là gà đé trứng vàng . Điềm lành cho bác , chúc bác thu hoạch thật nhiều trứng vàng trong năm Đinh Dậu ...

quannd27

Thành viên mới
Chuẩn bị bước sang năm Đinh Dậu . Cái cây của bác giống như con gà đang lót ổ . Thôi thì đăt tên cho tác phẩm là gà đé trứng vàng . Điềm lành cho bác , chúc bác thu hoạch thật nhiều trứng vàng trong năm Đinh Dậu ...
Em cũng phục bác. Em đọc xong fai kéo lên xem lại có giống con gà làm ổ không rồi ngớ người ra cũng giống phết :))) Cám ơn bác cho đã đặt tên tác phẩm này!

bần cố nông

Thành viên mới
Bác úp 3 cái hình cùng một góc nhìn thì quá thừa thãi . Nên xoay chậu chụp những góc khác , chú ý chụp rõ phần gốc rễ

quannd27

Thành viên mới
Bác úp 3 cái hình cùng một góc nhìn thì quá thừa thãi . Nên xoay chậu chụp những góc khác , chú ý chụp rõ phần gốc rễ
Em có up thêm mấy tấm hình. bác xem giúp em, lần đầu lên đài nên còn nhiều cái chưa biết có gì bác cứ góp ý.

bần cố nông

Thành viên mới
Giống mai gì thì phải đợi nở ra mới biết . Mấy cái " dáng , thế " kêu như pháo nổ do nhà vườn phịa ra cốt để bán hàng thôi . Mới chơi thì giữ cho cây sống tốt cái đã , tập trung nuôi cái cành dùng làm thân chính cho to ra để cây được liền lạc . Khi đã tích đủ kinh nghiệm bằng quan sát , xem , đọc thì dáng thế sẽ tự đến trong đầu bác thôi
Nếu là hình mới chụp sáng nay thì cây mai nở rộ đúng tết đấy , bác quả là khéo chọn . Chắc là pro giả nai :-"