Càng uốn cành - Branch bending

dongnpvp

Thành viên
Chào ace, dongnpvp có mẫu sản phẩm mới, thiết nghĩ sẽ vô cùng hữu ích cho việc uốn cây nên đem lên đây giới thiệu cùng cả nhà, mong cả nhà nhiệt tình ủng hộ hàng Việt Nam.

Sản phẩm càng uốn cành inox, hữu ích, bền chắc, chuyên nghiệp, chỉ có ở dongnpvp. Sản phẩm 100% inox SUS201, được bọc nhựa PVC ở những vị trí… cần thiết. Chiều dài tổng thể 36cm, thân càng kích thước phi 8, hai chấu kẹp kích thước phi 6.

Mẫu mã được… bắt chước của Nhật. Dù sao thì họ cũng có lịch sử hàng nghìn năm, nên em đành bắt chước thôi chứ biết làm sao? Tuy nhiên có cải tiến chút đỉnh. Hai chấu kẹp được thiết kế để có thể dịch chuyển, tùy chỉnh được khoảng cách, giúp ta có thể làm việc linh hoạt hơn với các kích thước bonsai khác nhau. Một chấu ta nên cố định vị trí bằng cách siết chặt lại; chấu kia (chấu dùng ecu tai hồng), ta có thể thay đổi vị trí cho thích hợp bằng tay dễ dàng. Hai chấu này được bọc nhựa PVC êm ái, giúp không làm trầy vỏ cây khi uốn. Ace yên tâm về độ cứng của hai chấu kẹp này vì inox thì độ cứng hơn sắt thép rất nhiều.

Phần đuôi càng uốn, vị trí tay cầm cũng được bọc nhựa PVC.

Ace có thể tham khảo sản phẩm này trên internet với từ khóa “branch bending”, giá của các sản phẩm này dao động từ 18-45$, nhưng không thể thay đổi khoảng cách của hai chấu kẹp như của dongnpvp.

Và cuối cùng là giá của sản phẩm: 360k (hàng Việt giá Việt). Giá chưa bao gồm cước vận chuyển, chuyển hàng toàn quốc.
------------------------------------------------------------------------------------------------------
Link các sản phẩm khác:
Máy mài dây Winsa: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?p=1365100#post1365100
Máy mài khuôn ACZ: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=102436
Máy mài dây Chunghop: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=103402
Mũi làm lũa, đá: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=38864
Mũi phá lũa chuyên nghiệp: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=97260
Cảo móc inox: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=97277
Cào rễ inox: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=39701
Móc gốc inox: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=42379

longga

Thành viên tích cực
sử dụng thế nảo anh phải có ví dụ minh họa cho anh em biết mà tham khảo nhé

dongnpvp

Thành viên
sử dụng thế nảo anh phải có ví dụ minh họa cho anh em biết mà tham khảo nhé
Cảm ơn bạn longga, xin bổ sung ngay.
Cái này dùng để uốn cành, rất hữu ích với cành to cứng, khó uốn bằng tay và đặc biệt khi ta muốn tạo co gắt mà uốn bằng tay khó làm được. Nếu ta dùng phương pháp uốn bằng dây nhôm thì cứ quấn dây nhôm (tùy theo cành to nhỏ mà quấn dây nhôm to, nhỏ, nhiều, ít), sau đó để vị trí cần uốn kẹp giữa hai chấu kẹp rồi sử dụng lực đòn bẩy uốn cành đến vị trí mong muốn là xong. Nếu ta dùng phương pháp uốn bằng dây vít kéo thì dùng càng kẹp cành, uốn cành đến vị trí mong muốn rồi dùng dây vít chặt vị trí cành lại. Nhấc càng uốn ra uốn tiếp vị trí khác.

Mùa này miền Bắc lạnh, không làm mẫu được. Lên mạng copy được hình sau để ace dễ hình dung

Ace quan tâm xin đặt hàng để dongnpvp phục vụ. Hiện mới ra lò một sản phẩm duy nhất và đã giao lưu ngay với anh vn1102

lnvinh

Super Moderator
Càng này mở rộng ra được bao nhiêu cm em và cành độ lớn tối đa uốn được đường kính là bao nhiêu cm? Độ uốn các góc cong của càng có đủ chuẩn cộng hưởng lực để uốn không em, em làm thử demo 1 cành đường kính 3cm thử anh em xem nhen?

QuangHuyArc

Thành viên
Cảm ơn bạn longga, xin bổ sung ngay.
Cái này dùng để uốn cành, rất hữu ích với cành to cứng, khó uốn bằng tay và đặc biệt khi ta muốn tạo co gắt mà uốn bằng tay khó làm được. Nếu ta dùng phương pháp uốn bằng dây nhôm thì cứ quấn dây nhôm (tùy theo cành to nhỏ mà quấn dây nhôm to, nhỏ, nhiều, ít), sau đó để vị trí cần uốn kẹp giữa hai chấu kẹp rồi sử dụng lực đòn bẩy uốn cành đến vị trí mong muốn là xong. Nếu ta dùng phương pháp uốn bằng dây vít kéo thì dùng càng kẹp cành, uốn cành đến vị trí mong muốn rồi dùng dây vít chặt vị trí cành lại. Nhấc càng uốn ra uốn tiếp vị trí khác.

Mùa này miền Bắc lạnh, không làm mẫu được. Lên mạng copy được hình sau để ace dễ hình dung

Ace quan tâm xin đặt hàng để dongnpvp phục vụ. Hiện mới ra lò một sản phẩm duy nhất và đã giao lưu ngay với anh vn1102
hay nè, mình cũng ở ha nội , ra tết thời tiết tốt mình lấy cái làm cho ngon. hoàng mai mà giao hàng ở lê duẩn chắc free ship đúng ko bạn

nhatrang77

Thành viên tích cực
Hàng cũng hấp dẫn đó. Nhưng khi điều chỉnh dịch chuyển có dễ bị hư không bạn? Lực có thể bị yếu đi không bạn?

dongnpvp

Thành viên
Báo giá cho e trai nhen.Nếu đc thì tết e về lấy.
Yên tâm em trai ơi. Sẽ dành phần cho chú mà. Giá thì giao lưu tận nơi nên tùy xem... thái độ thế nào mà... chém chứ. Trên đó kiếm anh ít đá có vân đẹp đẹp như viên hồi trước tặng anh đi, về anh làm tiểu cảnh chơi.

Càng này mở rộng ra được bao nhiêu cm em và cành độ lớn tối đa uốn được đường kính là bao nhiêu cm? Độ uốn các góc cong của càng có đủ chuẩn cộng hưởng lực để uốn không em, em làm thử demo 1 cành đường kính 3cm thử anh em xem nhen?
Càng này có độ mở tối đa là 4cm anh ạ. Càng này là mẫu nhỏ nên em nghĩ uốn tốt những cành cỡ 2cm đổ lại, để em làm thực tế rồi sẽ thông báo kết quả sau. Cành cỡ 3cm thì em nghĩ cần phải làm to hơn. Những điểm cong đó là để cân bằng lực uốn và giúp ta có thể thao tác được tất cả các vị trí cành (giống như cái cờ lê người ta phải làm lệch đó anh).

hay nè, mình cũng ở ha nội , ra tết thời tiết tốt mình lấy cái làm cho ngon. hoàng mai mà giao hàng ở lê duẩn chắc free ship đúng ko bạn
Ở HN thì free ship là chắc chắn rồi, anh em gặp nhau làm quen, giao lưu luôn. Mình làm việc ở Điện Biên Phủ, chạy ra Lê Duẩn mấy phút là tới à.

Hàng cũng hấp dẫn đó. Nhưng khi điều chỉnh dịch chuyển có dễ bị hư không bạn? Lực có thể bị yếu đi không bạn?
Không sao anh ạ. Em làm chính xác lắm, khe điều chỉnh sát với thân 2 chấu cặp luôn. Khi chưa siết chặt lắc cũng không có độ dơ mà. Hơn nữa inox có cường độ rất tốt, cứng hơn sắt thép nhiều. Lực uốn thì được quyết định bởi chiều dài cánh tay đòn, khoảng 30cm.

Cảm ơn các anh đã quan tâm.

nhatrang77

Thành viên tích cực
OK, ủng hộ hàng việt nam, bạn cho giá một cái và phí vận chuyển về Nha Trang vô hộp thư đi bạn.

vn1102

Thành viên
Re: Trả lời: Càng uốn cành - Branch bending

lại thêm 1 mem ở HN :x

vn1102

Thành viên
Re: Trả lời: Càng uốn cành - Branch bending

em mới dùng thử cái này. về độ cứng thì em thấy ok, nhưng về độ mở chắc phải thêm vài cm nữa mới đc. vì cành 3cm thì đã gần hết cái góc mở rồi :D

PS: Đông chắc phải chế thêm size to hơn chút, cho các bác chuyên làm cây lớn :D

dongnpvp

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Càng uốn cành - Branch bending

Đông chắc phải chế thêm size to hơn chút, cho các bác chuyên làm cây lớn :D
Cảm ơn anh đã góp ý. Để em ngâm cứu mẫu lớn hơn.

phovanghoe

Thành viên tích cực
cái này hay ghê, khả năng là em nghiên cứu đã rồi sẽ đặt a nhé
Việt Trì HN cũng ko xa mà

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Up lên cho anh em vào đọc tham khảo, mình rất hay mò mẫm mấy topic của Đông heheh khoái mấy vụ sáng tạo lắm

dinhhmcc

Thành viên
Anh cho đặt hàng 1 cái ra tết em lấy cùng với hai cái cào kia nhé cái này 360k và hai cái kia 300k tổng cộng là 660k, khoảng đầu tháng 3 dương em lấy, có gì anh thông tin lại em nhé.

dongnpvp

Thành viên
Anh cho đặt hàng 1 cái ra tết em lấy cùng với hai cái cào kia nhé cái này 360k và hai cái kia 300k tổng cộng là 660k, khoảng đầu tháng 3 dương em lấy, có gì anh thông tin lại em nhé.
Xác nhận đơn hàng của bạn. Bạn lấy 3 sản phẩm nên mình sẽ bao vận chuyển luôn (với điều kiện bạn ở lãnh thổ Việt Nam, :D).