bonsai của chú LNVinh trên aidobonsai.wordpress.com

culanluasg

Super Moderator
trang web hình như viết bằng tiếng Tây Ban Nha các bạn ,mình dùng google chrome dịch được một ít nhưng chưa hiểu ý trọn vẹn

echep

Thành viên
Vào trang wed giangsuphong1988 đăng trên diễn đàn. Thấy anh Vinh có nhiều tác phẩm đẹp quá. Xin được chia vui cùng anh Vinh.

lydainghia

Thành viên tích cực
Thanks GSP, mình cũng chưa biết thông tin này luôn đó. :)
Mặc dù cũng rất tự hào về tầm của Bonsai Việt thông qua đại biểu là anh InVinh. Tuy nhiên, Ban biên tập của trang web aido này thiếu tôn trọng tác giả, họ có hiểu gì về bản quyền không nhỉ?? Khi muốn post 1 tác phầm của ai phải xin phép người đó, tối thiểu cũng gửi 1 e.letter qua mail, hoặc tác giả tự gửi bài. Thế mà ... "mình cũng chưa biết thông tin này luôn đó". .... Gửi email nhắc nhẹ họ cái đi anh Vinh.

culanluasg

Super Moderator
Lydainghia ,nếu nói chuyện bản quyền trên net thật bao la,ngay cả diễn đàn chúng ta cũng vô số hình ảnh Bonsai nước ngoài ,các bạn chúng ta có khi chỉ ghi nguồn trang web ,còn xin phép post ảnh tác giả nước ngoài chắc cũng hiếm khi ...
- Nói như thế không phải ta cổ động chuyện post ảnh không xin phép tác giả nhưng ngày nay có nhiều tấm ảnh qua quá nhiều trang web cũng không còn biết tác giả là ai nữa !!!

Blackrose86

Thành viên tích cực
Lydainghia ,nếu nói chuyện bản quyền trên net thật bao la,ngay cả diễn đàn chúng ta cũng vô số hình ảnh Bonsai nước ngoài ,các bạn chúng ta có khi chỉ ghi nguồn trang web ,còn xin phép post ảnh tác giả nước ngoài chắc cũng hiếm khi ...
- Nói như thế không phải ta cổ động chuyện post ảnh không xin phép tác giả nhưng ngày nay có nhiều tấm ảnh qua quá nhiều trang web cũng không còn biết tác giả là ai nữa !!!
Culanluasg nói đúng đó.chúg ta chỉ có thể tự hào vì vẻ đẹp do chúg ta thể hiện đc nhiều ngừơi biết đến hơn,còn chuyện bản quyền...bỏ wa đi.

Sonda

Thành viên
Chúc mừng Bác Vinh nhé. Hy vọng sẽ còn được thấy thêm nhiều tác phẩm nữa của Bác.

lnvinh

Super Moderator
Culanluasg nói đúng đó.chúg ta chỉ có thể tự hào vì vẻ đẹp do chúg ta thể hiện đc nhiều ngừơi biết đến hơn,còn chuyện bản quyền...bỏ wa đi.
Mình đã gửi Email hỏi về nguồn gốc trên trang này thì biết là một phần của họ là trang artobonsai nên có được hình của minh, thêm phần nữa là họ có chú thích rõ trên hình tên của tác giả rồi. Nói chung việc họ đăng như vậy cũng như quảng bá cho Việt Nam mình bước đầu bước ra thế giới như vậy thì cũng được rồi.

thanhhanguyen

Thành viên tích cực
Mừng cho bác Invinh đã được thế giới biết đến. Chúc cho bonsai Việt Nam ngày càng phát triển.

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Chúc mừng lnvinh đã thêm một dấu ấn vàng son và ngày càng vươn xa hơn nữa cùng bạn bè năm châu. Một lần nữa xin chúc mừng Vinh nha!