Bio trùng quế

tháitg

Thành viên
Hôm nay xem giới thiệu phân bón bio trùng quế trên tivi,đươc chê biến từ trung quế tươi,dạng nước .có anh em nào xài qua chua,kết quả tốt không chia xẻ kinh nghiêm với

ở nhà thằng bạn trồng lan cũng tặng em 1 bình.mà chưa xài nữa.tính để dùng thử cho mấy cây cùi bắp coi thế nào:D

Blackrose86

Thành viên tích cực
Em chua co dip xai thu nhung dc biet trun que co nhiu axit amin de tieu,giau dam.
Sr say rui comment ko dau.

hien2

Thành viên mới
chào các bạn,
Mình mày mò nay cũng được tí kinh nghiệm, mình xin post các sản phẩm của mình để các bạn dùng thử
Cửa hàng mình bán sinh khối 24/24, lúc nào cũng có.
(http://rausach.com.vn/forum_posts.asp?TID=8637&PN=10&title=ch-bn-sinh-khi-trn-qu-si-gn)

<SPAN lang=EN style="FONT-FAMILY: 'Arial','sans-serif'; mso-ansi-: EN"><FONT size=3>
==================================
chào các bạn,
Mình mày mò nay cũng được tí kinh nghiệm, mình xin post các sản phẩm của mình để các bạn dùng thử
Cửa hàng mình bán sinh khối 24/24, lúc nào cũng có.
(http://rausach.com.vn/forum_posts.asp?TID=8637&PN=10&title=ch-bn-sinh-khi-trn-qu-si-gn)

Các mặt hàng bên cửa hàng mình nè:
1) Sinh khối
Dùng để nuôi trùn, tạo phân trùn tại nhà. có trùn cho chim cá kiểng ăn luôn.

2) Xơ dừa siêu bổ dưỡng
http://rausach.com.vn/forum_posts.asp?TID=8637&PN=11&title=ch-bn-sinh-khi-trn-qu-si-gn

3) Phân trùn Bio-rich
Cài này thì tương đương phân úc Dynamic đó các bạn. Các bạn không tin thì cứ thử dùng thì biết liền thôi . hi hi

4) Phân trun trà túi lọc

Đây là bài mình post bên rausach, các bạn xem thử nhé

Trong sinh khối có những con đó thì không sao. Chúng càng nhiều thì sinh khối càng nhiều đó bạn.

Bạn xoay nhuyễn lục bình ra trộn với phân bò thì trùn ăn được đó bạn.

Có 1 bạn NongDanhamVui hỏi và mình thấy cái này cũng ích lợi cho mọi người nên post lên đây để mọi người tham khảo:
Chào bạn,
Cảm ơn bạn đã quan tâm sản phẩm của mình nha. Để mình phân tích và tư vấn giúp các bạn hiểu thêm nhé. Hy vọng với 3 năm làm việc, nuôi trùn, quan sát chúng thì mình có thể tư vấn giúp các bạn thêm phần nào
1) Phân trùn bạn mua chỗ Hiêpsi hoặc những chỗ như 1-5 ngàn đồng là phân trùn tươi. Vừa lấy từ trại ra. Nên cái này chức năng chủ yếu là cải tạo đất, tốt cho cây về cơ bản. phân này chưa xử lý gì cả, còn dẻo. Và độ ẩm khoảng 50-60%. Không có pha thêm khoáng chất trung vi lượng và cũng không có bất kỳ nấm Trichor hoặc enzym nào cả. Cái này đa số là dùng cho công nghiệp, bón rau dạng trang trại lớn vài trăm m2 trờ lên vì không quan tâm đến môi trường không khí nhỏ nhỏ tại nhà. (vì nhà đâu có thoáng mát như trang trại nên nếu không xử lý bệnh, nấm nguy hại thì dễ ảnh hưởng sức khỏe-điều này có thể lúc xảy ra lúc không vì hên xui, trong phân trùn lúc có vi sinh có hại, lúc không có mình đâu kiểm soát được)
Thường thì đây là nguyên liệu để mình chế biến những loại phân khác cao cấp hơn.

Cái này mình hiện không bán vì thaýa mấy bạn khác bán cũng nhiều. Nên mình không muốn chen vào. Mình nghĩ cái này nhiều người xài (dd này), Nhưng đây chỉ là cơ bản. Muốn tốt hơn thì xài loại cao cấp hơn bên dưới.
Tuy nhiên, do cũng nhiều người hỏi quá và kêu mình phát triển loại này. hic! Bận quá
2) Phân trùn Bio-rich mình bán là nâng cấp hơn, cao cấp hơn cái số 1: 5---7 lần .
a) Mình trộn thêm nấm Trichor và Micorrhizae của Mỹ Cái này giúp cộng sinh rễ và giúp cây phát triển khỏe mạnh, chống bệnh xâm hại
b) Mình pha thêm trung vi lượng như Canxi, Magie, Kẽm, Bor, Cu,...để cây hấp thụ những khoáng chất cần thiết trong quá trình phát triển của cây
c) Mình tẩm dịch trùn vào để thêm chất đạm cho phân trùn nhằm giúp cây phát triển mạnh
d) Phân này đã được để hoai đi 1,2 tháng. Lý do là các bạn cứ tưởng phân trùn để hoai không tốt. Nhưng thật ra là rất tốt. Miễn sao chúng đừng bị phơi khô quá làm chết những vi sinh có lợi trong phân mà thôi. Lý do là trước hết nhằm giúp giảm các vi sinh vật có hại sống trong đó. Nếu các bạn để ý khi lấy phân trùn tươi về hay có mấy con màu cam, màu trắng li ti trong đó. Chúng cần 1 khoảng thời gian để biến mất nên mình phải để hoai đi cho chúng giảm bớt đi
Ngoài ra, để hoai 1 thời gian thì lượng ẩm của phân sẽ giảm đi. Phân sẽ tơi xốp hơn. Bớt độ dẻo hơn và cây cối sẽ phát triển tốt hơn.
Các bạn có biết phân trùn tốt là phân mà bạn cầm trên tay chỉ vừa ướt tay thôi chứ dẻo quá thì không tốt đâu
e) Đối với Bio-rich, mình có thêm chút chất diệt mầm cỏ dại, hạt giống dại có hại trong phân trùn tươi. trùn nuôi bằng phân bò, trong phân bò có hạt cỏ dại nên nếu không xử lý tốt thì cỏ dại lên còn nhiều hơn cây bạn ươm mầm nữa đó
Bởi thế các bạn đừng so sánh Bio-rich với những phân trùn giá 1 ngàn, 3 ngàn nhé. Chúng khác xa lắm.
Giá cái này là 20 000/túi
3) Loại thứ ba cũng từ phân trùn. Đó là loại phân trùn túi lọc. Cái này là cái mà anh hỏi đó. Loại này cao cấp nhất. Cao cấp hơn loại 1: 100 lần, hơn lọai 2: 10 lần
Lý do là
a) Mình bổ sung thêm nhiều chất khác như Chitin. nếu các bạn biết chitin là chất giúp cây phát triển lắm. nhưng lại là hữu cơ và không có hại
B) Mình lại tạo nên dạng túi lọc. Cái này mình cũng viết rồi. Trong phân trùn có nhiều vi sinh vật có lợi. Khi chúng được pha với nước và có thêm oxy vào, thì oxy kích hoạt độ hoạt động của chúng nên chúng trở nên rất năng động. nên khi anh tưới nước lọc này vào cây. cây phát triển tốt hơn. Cái này cũng là trà trùn nhưng trà trùn này tốt hơn vì chúng lấy dưỡng chất từ phân trùn. Chứ không phải như trà trùn chúng mình hay lấy ra từ nước rỉ của phân trùn tươi. Từ nước rỉ thì làm sao có đầy đủ dưỡng chất như là lấy từ body của phân trùn chứ. Các bạn có thấy tôi nói có lý không?
Do mình không thể để cho các bạn dạng nước được, nên mình mới tặng kèm túi lọc để các để khi nào cần xài thì mấy bạn chỉ cần lấy mấy muỗng cà phê phân bỏ vào túi lọc để ngâm thôi
1kg như vậy pha được hơn 50 lit nước. Độ ppm dao đông từ 600-700. Các anh chị, các bạn không có máy sục oxy thì cứ khuấy cho nước nổi bọt lên rồi để 4-5tiếng gì đó rồi lấy nước đi tưới cây

Thân chào bạn, mình sẽ đăng lên dd luôn để các bạn khác tham khảo
Khi rãnh mình sẽ tìm cái video giải thích tại sao phân trùn lại tốt? Và trong phân trùn có gì? có gì hại, có gì lợi? Những thích nghiệm thực tiễn đã làm với phân trùn quế.
Mình nghĩ tụi mình là những người khoa học thì thì nên xem những giải thích khoa học thì mới tin được đúng không mấy bạn/anh chị?
thân :)
Hien

Các bạn ghé thăm và ủng hộ nhé. Hôm trước ghi không dấu, nay khỏe khỏe tí mới gõ lại đàng hoàng
Thân mến!

CungCap giathe xodua xuly,xuatkhau tron phantrun,dichtrun,vitamin,Tricho
Phantrun tra tui loc
Sinh khoi trùnquế xulyrac,phan bo ga heo
Gọi/nhắntin0909.570.887
Add:Hẻm42PhanXíchLong,Phường3PhúNhuận