bộ bệ rễ đặc biệt của một cây bonsai (sưu tầm)

bonsailuutruongson

Thành Viên Danh Dự
đây là bộ đế rất đặc biệt và ấn tượng của cây hoa bạch tuyết của một người chơi cây mình chụp ảnh để AE chiêm ngưỡng

(rễ của nó đều bẹt như bàn tay)

dungvan

Moderator
Những bộ đế kiểu này chỉ duy nhất do Mẹ Thiên Nhiên tạo ra. Ở Vườn Công Nguyệt Quế cũng có một cây Đa hay Sộp gì đó cũng có bộ rễ bẹt kiểu này.
Hoa Bạch Tuyết trông như thế nào vậy anh Sơn?

nguyen tan

Thành viên
đây là bộ đế rất đặc biệt và ấn tượng của cây hoa bạch tuyết của một người chơi cây mình chụp ảnh để AE chiêm ngưỡng

(rễ của nó đều bẹt như bàn tay)

Cây có bộ rê đẹp quá ,còn tên gọi hay thông tin gì về cây này nữa không Anh . cám ơn Anh đã chia sẻ

bonsailuutruongson

Thành Viên Danh Dự
Những bộ đế kiểu này chỉ duy nhất do Mẹ Thiên Nhiên tạo ra. Ở Vườn Công Nguyệt Quế cũng có một cây Đa hay Sộp gì đó cũng có bộ rễ bẹt kiểu này.
Hoa Bạch Tuyết trông như thế nào vậy anh Sơn?
hôm nay a tới thì hết hoa nhưng bộ bệ đẹp như trong mơ hôm nào qua a cho xem clip nhìn đã lắm

NDCan

Thành viên tích cực
quả là rất đặc biệt anh.chỉ có thiên nhiên mới tạo được như vậy.cảm ơn anh đã chia sẻ

ditimmatkhau

Quản lý mới
Nhìn qua là đã thấy dấu ấn của thời gian năm tháng rất lâu rồi, hy vọng là cây này ko chỉ có bộ rễ đẹp, hôm nào cho e tận mắt ngắm e nó nhé, hihi, thank anh chia sẻ!

chutu555

Thành viên mới
chú Sơn đã gặp nàng Bạch Tuyết rùi ah?chúc mừng chú, tiếc là chú không có ảnh khi cây ra hoa, trắng như tuyết. cây lại có thể sống bằng nước như một số cây bonsai khác, lá sẽ nhỏ lại rất nhiều chú ạ.hi vọng: quý vật tầm quý nhân!!!

bonsailuutruongson

Thành Viên Danh Dự
Cây này chắc tuổi cũng gần trăm .Cảm ơn bsltson
có lẽ cũng phải vậy bạn ạ
Bộ gốc quá đẹp!!!Chắc con người không làm nổi và phải nhờ thiên nhiên???
gốc này nếu nhìn ngoài thì bó Tay bạn ạ
Tôi thấy bt, nếu có thời gian thì chắc sẽ làm được thui!
nếu nhìn thực tế không bt đâu bạn ạ
quả là rất đặc biệt anh.chỉ có thiên nhiên mới tạo được như vậy.cảm ơn anh đã chia sẻ
đúng là chỉ có thiên nhiên Cần ạ
Chừng nào mới định rinh em B-TUYẾT này về dinh vậy anh Sơn
còn chờ duyên tới Trọng ạ
Nhìn qua là đã thấy dấu ấn của thời gian năm tháng rất lâu rồi, hy vọng là cây này ko chỉ có bộ rễ đẹp, hôm nào cho e tận mắt ngắm e nó nhé, hihi, thank anh chia sẻ!
ok
như đế của cây xung mọc ở bờ suối ấy....................
còn hơn thế bạn ạ
chú Sơn đã gặp nàng Bạch Tuyết rùi ah?chúc mừng chú, tiếc là chú không có ảnh khi cây ra hoa, trắng như tuyết. cây lại có thể sống bằng nước như một số cây bonsai khác, lá sẽ nhỏ lại rất nhiều chú ạ.hi vọng: quý vật tầm quý nhân!!!
đã gặp cách đây mấy năm rồi Tư ạ đây là lần hội ngộ đáng lẽ đã thuộc về mình lâu rồi