Bộ Bàn ghế Gỗ lũa.(không bán)

Golua

Thành viên tích cực
Kính chào các Bác ,Anh Chị Em trên Diễn đàn.
Hôm nay tôi xin phép giới thiệu cùng toàn thể AE Bộ Bàn ghế ( Gỗ Lũa Quý).
Thời gian thi công và tìm kiếm nguyên liệu(rất lâu)
Tác phẩm chưa hoàn thành.( dự kiến hoàn thành vào 2014).
địa điểm thi công và lắp ghép ( Tỉnh Hà Giang).

Tôi xin giới thiệu tạm thời quá trình thi công.

1 vài chiếc ghế tương đối hoàn chỉnh .

==================================

Cảm ơn tất cả các Anh chị đã xem bài.

clip bộ bàn ghế.

+ YouTube Video

CrackBerry

Thành viên tích cực
Khi xưa cứ tưởng gỗ lũa quý lắm, nào ngờ đi đâu cũng thấy gỗ lũa, diễn đàn nào _ trang web mua bán nào cũng đầy gỗ lũa. Giờ thì thấy nó bình thường như gỗ thông ....
Bác chủ topic thấy quan điểm em như thế có ổn ko ạh?

Golua

Thành viên tích cực
Khi xưa cứ tưởng gỗ lũa quý lắm, nào ngờ đi đâu cũng thấy gỗ lũa, diễn đàn nào _ trang web mua bán nào cũng đầy gỗ lũa. Giờ thì thấy nó bình thường như gỗ thông ....
Bác chủ topic thấy quan điểm em như thế có ổn ko ạh?
quan điểm của Bác thì là quan điểm của Bác.với người yêu thích nó thì nó quý .với người không yêu thích thì nó là củi thôi mà bác.

Thế Tôi hỏi Bác nhé. Bác thấy cái gì đáng quý???? Bác mê món gì ạ??:)):)):))
Bộ bàn ghế đẹp thật. Chúc mừng chủ nhân. Cho hỏi bác chủ gỗ lũa gì vậy ạ?
gỗ hoàng đan rủ Bác ạ.( cảm ơn Bác đã khen).

phonuibuon

Thành viên
khi xưa em cũng tưởng là nó quí chứ nay có nhiều rồi em lại thấy quí hơn xưa .tại em dại... lỡ mê rồi bác ạ. nét đẹp quá

Golua

Thành viên tích cực
Hoàng đàn rủ có giống hoàng đàn ở vùng Hữu Lũng Lạng Sơn không bác?
Em không rành, nên muốn học hỏi
vùng Hữu lũng lạng sơn tuyết cánh nhỏ hơn Bác ạ. hoàng đàn rủ tuyết cánh to hơn ( mùi thơm gần giống nhau Bạn ạ).
Bác chụp chi tiết hơn chút nữa đi...đang sướng tự nhiên cụt....:-&
Bộ bàn ghế đang thi công chưa xong Bạn ạ. hơn nữa không chụp hết bởi vì nó to quá.không hết khẩu độ ống kính.sẽ cố gắng chụp hết vào lần sau.

luluu

Thành viên mới
vùng Hữu lũng lạng sơn tuyết cánh nhỏ hơn Bác ạ. hoàng đàn rủ tuyết cánh to hơn ( mùi thơm gần giống nhau Bạn ạ).
Ôi! Thế thì bộ ghế của bác có một không hai trên thế giới này rồi! Sống trong không gian có bộ ghế này thích phải biết!
Trong nam muốn tìm một mảnh gỗ này chỉ để ngửi mùi của nó thôi cũng khó.

lyducphuong

Thành viên tích cực

Em ở Hữu Lũng bác ơi, bác am hiểu về hoàng đàn quá. Loại hoàng đàn xã Hữu Liên huyện Hữu Lũng bây giờ rất hiếm và đắt.

vitnuong

Thành viên tích cực
Mặc dù em không biết gì gỗ lũa và gỗ các loại cây nhưng nhìn bằng con mắt của 1 người bình thường thì em cũng thấy phê lòi mắt rồi. không biết hoàn thiện cả bộ thì thế nào đây?
Chúc mừng Bác
Bác cắt ra mẩu nào thừa cho em xin về hít cho thơm với :D

Golua

Thành viên tích cực

Em ở Hữu Lũng bác ơi, bác am hiểu về hoàng đàn quá. Loại hoàng đàn xã Hữu Liên huyện Hữu Lũng bây giờ rất hiếm và đắt.
Hoàng đàn thì loại nào cũng đều quý hiếm cả Bác ạ.Bác có chơi hoàng đàn không ạ???
Mặc dù em không biết gì gỗ lũa và gỗ các loại cây nhưng nhìn bằng con mắt của 1 người bình thường thì em cũng thấy phê lòi mắt rồi. không biết hoàn thiện cả bộ thì thế nào đây?
Chúc mừng Bác
Bác cắt ra mẩu nào thừa cho em xin về hít cho thơm với :D
khi thi công bộ bàn ghề này thì cắt ra rất nhiều mẩu thừa.và cũng nhiều người đến xin mùn về làm gối .
Bạn đến lấy đi ạ.

lyducphuong

Thành viên tích cực
Golua Hoàng đàn thì loại nào cũng đều quý hiếm cả Bác ạ.Bác có chơi hoàng đàn không ạ???[/QUOTE said:
Trước đây em có chơi nhưng chỉ ươm cây giống, cũng có cây hoành bằng bắp chân sau này thấy được giá nên em bán hết, trong vườn còn 3 cây.

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
nếu là hoàng đàn giá trị được tính 1kg khoản 1 triệu vnd hả anh và hoàng đàn có mùi hương rất tuyệt khi gặp nắng nóng hoặc hơi lữa mình có mấy đứa em và chú mình ở vạn dã cũng mua bán loại hoàng đàn ko biết có phải loại như bộ bàn ghế của anh ko,/ nhưng bộ bàn ghế rất tuyệt ,

Golua

Thành viên tích cực
nếu là hoàng đàn giá trị được tính 1kg khoản 1 triệu vnd hả anh và hoàng đàn có mùi hương rất tuyệt khi gặp nắng nóng hoặc hơi lữa mình có mấy đứa em và chú mình ở vạn dã cũng mua bán loại hoàng đàn ko biết có phải loại như bộ bàn ghế của anh ko,/ nhưng bộ bàn ghế rất tuyệt ,
đúng rồi không sai.
Mình chót đam mê nên chở thành mê mẩn. làm bộ bàn ghế .để kỉ niệm cuộc đời đam mê gỗ lũa.

Golua

Thành viên tích cực
Trước đây em có chơi nhưng chỉ ươm cây giống, cũng có cây hoành bằng bắp chân sau này thấy được giá nên em bán hết, trong vườn còn 3 cây.
3 cây đấy đã to chưa Bác ơi?????? Mình chưa nhìn thấy cây sống bao giờ.nhà Bác ở chỗ nào hôm nào rảnh Tôi lên giao lưu được không ạ.
Ôi! Thế thì bộ ghế của bác có một không hai trên thế giới này rồi! Sống trong không gian có bộ ghế này thích phải biết!
Trong nam muốn tìm một mảnh gỗ này chỉ để ngửi mùi của nó thôi cũng khó.
Gỗ này thì không có ở trong Nam. Hà Giang - Lạng Sơn.và 1 chút phía Nam Trung Quốc mới có Bác ạ.
Tiếc là em ở Hà Nội, nếu gần thì em qua ngay. cảm ơn anh
khi rảnh mời Bác qua chơi .