Bệnh Viện Cây Cảnh - Tại sao không?

ptaagu

Thành viên
Qua quan sát của em thì bên cạnh việc sở hữu được những cây đẹp thì việc chăm sóc và phòng trị bệnh là điều tối cần thiết! Tuy nhiên việc chăm sóc và điều trị bệnh cho cây cũng không phải là dễ dàng đối với một số anh chị, đặc biệt là một số anh chị mới chơi! Nhằm góp phần thúc đẩy và giúp anh chị mạnh dạn hơn ! Nay em mạo muội Múa Rìu Qua Mắt Thợ- để mở topic này!

Do giới hạn về kiến thức nên tạm thời em chỉ có thể Hỗ Trợ trên dòng cây MAI CHIẾU THỦY. Các loại cây khác Kính Mong các Cô/Chú/Anh/Chị/Em góp sức ạ!

Để việc chẩn đoán và điều trị được hiệu quả kính mong các anh chị cung cấp đầy đủ các thông tin sau:

1. Hình ảnh cây hiện tại:
2. Loại cây:
3. Chế độ tưới nước - loại nước sử dụng:
4. Chế độ bón phân - loại phân bón - thời gian sử dụng gần đây nhất:
5. Chế độ Sử dụng thuốc bvtv - thời gian và liều lượng sử dụng gần đây nhất:
6. Thời tiết tại thời điểm cây bệnh:
7. Mô tả khác :
8. Theo anh/chị dự đoán cây của anh chị bệnh lí do là gi?
-------------------------------------------------------

Anh chị vui lòng phản ánh lại tình trạng cây sau khi xử lý nhằm giúp chúng em đánh giá được hiệu quả điều trị hoặc đưa ra phương án điều trị tốt hơn.

--------------------------------------------

Tuy nhiên do chuẩn đoán từ xa dựa trên mô tả nên phương án điều trị có thể sẽ không đáp ứng. Mọi phương án điều trị Chỉ Mang Tính Tham Khảo - Chủ Nhân cây nên cân nhắc và đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng!

Xin cám ơn và kính mong nhiều cao nhân xắn tay hỗ trợ tiếp ạ!

nkhai

Thành viên
Qua quan sát của em thì bên cạnh việc sở hữu được những cây đẹp thì việc chăm sóc và phòng trị bệnh là điều tối cần thiết! Tuy nhiên việc chăm sóc và điều trị bệnh cho cây cũng không phải là dễ dàng đối với một số anh chị, đặc biệt là một số anh chị mới chơi! Nhằm góp phần thúc đẩy và giúp anh chị mạnh dạn hơn ! Nay em mạo muội Múa Rìu Qua Mắt Thợ- để mở topic này!

Do giới hạn về kiến thức nên tạm thời em chỉ có thể Hỗ Trợ trên dòng cây MAI CHIẾU THỦY. Các loại cây khác Kính Mong các Cô/Chú/Anh/Chị/Em góp sức ạ!

Để việc chẩn đoán và điều trị được hiệu quả kính mong các anh chị cung cấp đầy đủ các thông tin sau:

2. Loại cây:
7. Mô tả khác :

Anh chị vui lòng phản ánh lại tình trạng cây sau khi xử lý nhằm giúp chúng em đánh giá được hiệu quả điều trị hoặc đưa ra phương án điều trị tốt hơn.

Tuy nhiên do chuẩn đoán từ xa dựa trên mô tả nên phương án điều trị có thể sẽ không đáp ứng. Mọi phương án điều trị Chỉ Mang Tính Tham Khảo - Chủ Nhân cây nên cân nhắc và đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng!

Ý tưởng rất hay và bổ ích, mong ace tích cự tham gia.

cuasovn

Thành viên tích cực

2. Loại cây:
7. Mô tả khác :

Làm luôn Thẩm Mỹ Viện đi anh ơi

ptaagu

Thành viên
Làm luôn Thẩm Mỹ Viện đi anh ơi
Ý tưởng hay nè! Sau khi lập vườn em sẽ lập một topic trong vườn về vấn đề này và mời các bs thẩm mỹ của long xuyên vào! Hihi
==================================
phòng khám thôi bạn ơi.., bênh viện nghe ghê ghe..
Phòng khám thì mang tính cá nhân quá sợ các cao nhân tự ái ko vào. Với lại cứ Bệnh Viện cho nó oai anh ạ! Hihi

cuasovn

Thành viên tích cực
Vậy là mấy cái thẹo to to của những cây ở vườn sau này không còn phải lo nữa.$-)
Thậm chí còn cải lão hoàn đồng nữa đó nha

Mấy cây già khú mà mang đến thẩm mỹ viện này vào tay bác sỹ lại được trẻ ra đó nha

bachnhuphu

Thành viên
Khi nhập viên có cần mua sổ khám bệnh ko anh, anh cho cho khám theo thẻ bảo hiểm y tế ko.
Cảm ơn anh đã có ý tưởng hay và hỗ trợ anh em - mặc dù mới chỉ là MCT

ptaagu

Thành viên
Vậy là mấy cái thẹo to to của những cây ở vườn sau này không còn phải lo nữa.$-)
Thậm chí còn cải lão hoàn đồng nữa đó nha

Mấy cây già khú mà mang đến thẩm mỹ viện này vào tay bác sỹ lại được trẻ ra đó nha
Hiện tại do giới hạn về mặt kiến thức nên em chỉ có thể khẳng định vài điều:
- việc cải thiện việc lành thẹo cho các cây mà cụ thể là các vết thẹo lâu năm ko kéo thẹo là hoàn toàn có thể. Tuy nhiên phải xử lý lại vết cắt và thuốc dùng cho việc này cũng khá đắt (khoảng 2tr cho một lọ 10gr).
- Cây non xử lý cho già thì được - chứ ngược lại thì em ko rõ. Vì càng sống càng lâu các tế bào mô phân sinh phải phân chia càng nhiều thì các đoạn telomere ở NST sẽ mất dần mà ko tái tạo được. Nên làm già đi thì được chứ trẻ lại thì em chịu.