bệnh ở cây sanh

Doan_Hoa_2010

Thành viên

cảm ơn[/QUOTE]

rệp sáp, không biết có đúng không, loại này mình thường dùng thuốc Regent 800WG gói nhỏ, loại này không độc hại đến động vật mình nuôi, trị cả kiến, rất hay, mình thường dùng loại này

vantoan1984

Thành viên
Re: Trả lời: bệnh ở cây sanh

cảm ơn
rệp sáp, không biết có đúng không, loại này mình thường dùng thuốc Regent 800WG gói nhỏ, loại này không độc hại đến động vật mình nuôi, trị cả kiến, rất hay, mình thường dùng loại này[/QUOTE]

cảm ơn bác để em thử xem tn hi

tuankien

Thành viên
các cao nhân cho em biết bệnh gì và cách chữa thế nào ạ!

cảm ơn
Bệnh này khiếp quá anh nhỉ,cây sanh múa lạnh hay mắc bệnh bọ hút trích lá ,chứ lại này em chưa thấy.Bác chủ động phòng bệnh phun thuốc theo định kỳ nhé

vantoan1984

Thành viên
Re: Trả lời: bệnh ở cây sanh

Bệnh này khiếp quá anh nhỉ,cây sanh múa lạnh hay mắc bệnh bọ hút trích lá ,chứ lại này em chưa thấy.Bác chủ động phòng bệnh phun thuốc theo định kỳ nhé
cảm ơn bạn bình thường sanh ít bệnh tự dưng giờ bị thấy hoang mang 8-|

Tên-Này-Quen-Quen

Thành viên
Lúc mới tập chơi em cũng chiết cành sanh tập uốn. Cũng bị thế này. Mua thuốc trị rệp là phun cách nhau 1 tuần. Bực là ở chỗ nó cuốn lá non lại đẻ trứng trong đó. Còn lá già cũng bị hút nhựa. Khi gặp sương ban đêm là chỗ hút bị đốm như thế. Chứ chưa chắc là do thiếu nắng. Hồi đó chưa biết gì về chất trồng nên em trồng 100% là mùn rác thải của cty môi trường. Nên em nghĩ chất trồng nhiều mùn sẽ dễ bị bệnh này. Tất nhiên cây thiếu nắng thì sức chống bệnh kém!