bắt dc mạnh hoạch

tình hình là tối hôm trước ngồi rảnh ngắm cây nghe thơ lòng thì ngẩn ngơ nhớ lại xem lúc cây xốt con nào đẹp mình chưa bắt dc =)), rồi nghĩ tới và hình dung những cây ngày trước mình có ý định mua nhưng giá quá chát đành bỏ qua thì nay cây rẻ có cơ hội tóm cổ về . và sáng hôm sau dậy từ sớm oành răng rửa mặt cầm xiền đi ăn sáng rồi lên đường truy bắt , và đây là chiến lợi phẩm , còn 1 em nữa khá xa mà chưa có time đi tìm ko biết còn ko hay cũng bị các bạn bắt mất rồi

định làm 1 con trực sau này hoàn thành bóng cao khoảng 35-40cm

còn đây là khúc thứ 2 từ e nó =))

ngày trước là 1 con long phá thành con trực chỉ dc cái già . chứ ko đẹp trả mấy chục triệu ko bán .già trắng tới tận răm giờ cây rẻ bạn chán vất lăn lóc bị non lại , giờ mua có 500 ngàn , bỏ vào 5 năm để hoàn thiện con này .đúng là mạnh hoạch thật rồi ka ka =))

lnvinh

Super Moderator
tình hình là tối hôm trước ngồi rảnh ngắm cây nghe thơ lòng thì ngẩn ngơ nhớ lại xem lúc cây xốt con nào đẹp mình chưa bắt dc =)), rồi nghĩ tới và hình dung những cây ngày trước mình có ý định mua nhưng giá quá chát đành bỏ qua thì nay cây rẻ có cơ hội tóm cổ về . và sáng hôm sau dậy từ sớm oành răng rửa mặt cầm xiền đi ăn sáng rồi lên đường truy bắt , và đây là chiến lợi phẩm , còn 1 em nữa khá xa mà chưa có time đi tìm ko biết còn ko hay cũng bị các bạn bắt mất rồi

định làm 1 con trực sau này hoàn thành bóng cao khoảng 35-40cm
Mới đọc tưởng Cây Đẹp bắt được Gà Mạnh Hoạch chứ :) .
Cái cục U bên phải sau này xử lí sao Cây Đẹp?

Mới đọc tưởng Cây Đẹp bắt được Gà Mạnh Hoạch chứ :) .
Cái cục U bên phải sau này xử lí sao Cây Đẹp?
cái sẹo ah bác , e định nuôi cho líp sẹo dần dần thôi hôm sau khỏe vét lại tí bằng đục , cũng ko dám cho chậu to , chậu to nhanh vào sẹo nhưng hỏng hết cốt , đằng nào cũng mất 5 năm sau mới hoàn thiện , kệ nó vào từ từ vừa làm vừa chơi thôi .cho nó ăn tốt tống phân vào là hỏng hết

lnvinh

Super Moderator
cái sẹo ah bác , e định nuôi cho líp sẹo dần dần thôi hôm sau khỏe vét lại tí bằng đục , cũng ko dám cho chậu to , chậu to nhanh vào sẹo nhưng hỏng hết cốt , đằng nào cũng mất 5 năm sau mới hoàn thiện , kệ nó vào từ từ vừa làm vừa chơi thôi .cho nó ăn tốt tống phân vào là hỏng hết
Gọt luôn đi cây đẹp, với vết thẹo đó, chỉ cần dùng khăn vải quấn, đắp phủ vỏ dừa, quấn chặt bằng dây thun cột đồ khoảng 3 năm là có vết thẹo cuốn vào rất đẹp .

fecay

Thành viên
Re: Trả lời: bắt dc mạnh hoạch

Gọt luôn đi cây đẹp, với vết thẹo đó, chỉ cần dùng khăn vải quấn, đắp phủ vỏ dừa, quấn chặt bằng dây thun cột đồ khoảng 3 năm là có vết thẹo cuốn vào rất đẹp .
Ý A Vinh đúng đấy A,để cục đó tức mắt quá đi,ra vô ngắm rất khó chịu,cắt gần vào ngọn chính nuôi liền sẹo nhanh,đẹp.Chúc A sắp có cây đẹp!

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Cục sẹo đó khi tiếp thân đủ tỷ lệ sẽ ấn tượng. Gọt đi bh dễ nhìn nhưng đường dài lại không xuất sắc.

lnvinh

Super Moderator
Cục sẹo đó khi tiếp thân đủ tỷ lệ sẽ ấn tượng. Gọt đi bh dễ nhìn nhưng đường dài lại không xuất sắc.
Anh nghĩ cách cắt vết sẹo đó, cộng việc nuôi chậu thì thân khó mà tiếp đẹp được VA ơi .

thubuonlaroi

Thành viên Mua Bán
bác đi đến lần 3 không mà mạnh hoạch ghê vậy? cây này thật sự cũng hợp với cái giá chứ chẳng hời gì.

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Anh nghĩ cách cắt vết sẹo đó, cộng việc nuôi chậu thì thân khó mà tiếp đẹp được VA ơi .
Đấy là anh nghĩ thôi. Chứ vs Sanh ngoài này bọn em nuôi nhiều nên hiểu. Một số cái tưởng phi lý nhưng thực hiện lại có lý.

lnvinh

Super Moderator
Đấy là anh nghĩ thôi. Chứ vs Sanh ngoài này bọn em nuôi nhiều nên hiểu. Một số cái tưởng phi lý nhưng thực hiện lại có lý.
Em có hình cây nào dạng vết cắt dạng này mà về sau thân tiếp không em?

Em có hình cây nào dạng vết cắt dạng này mà về sau thân tiếp không em?
'' vietanhpt ''nói đúng đấy bác vinh ah , ở ngoài bắc bọn e chơi sanh khác với trong nam các bác khi áp dụng với mai chiếu thủy là ko cân bằng đâu ah , chắc trong đó sanh ko dc chào đón nồng nhiệt như ngoài này vả thời tiết cũng ko hợp với sanh nên các bác ko tập chung vào nó , với cái bừu kia phải để thế có sửa thì chỉ cầm đục thật sắc vét sao cho cái sẹo kia chia thành vài mảng để nhìn nó bé lại , chơi sanh ko giống chơi mai , ở ngoài này bọn e thích mai chiếu thủy cũng vì cái bóng dáng thụ của nó và hoa thơm nữa , mai chiếu thủy ra ngoài bắc năm rét đâm nó ngủ đông 6 tháng cơ ạ bọn e tưởng ngỏm tỏi =)).sang năm miền bắc mang cây vào sài gòn dự triển lãm sẽ có dịp cho bác ngắm những cái bừu và những cái quái của sanh . cám ơn các bác đã lưu ý tới cây này , e đang rất khoái cây này , tìm 1 cây trực quái lùn của sanh rất hiếm đúng là tìm lồi mắt mới thất

traiduongpho86

Thành viên
ngày trước là 1 con long phá thành con trực chỉ dc cái già . chứ ko đẹp trả mấy chục triệu ko bán .già trắng tới tận răm giờ cây rẻ bạn chán vất lăn lóc bị non lại , giờ mua có 500 ngàn , bỏ vào 5 năm để hoàn thiện con này .đúng là mạnh hoạch thật rồi ka ka
thằng em nổ quá
lúc nào cũng già trắng với mấy chục triệu
mà vất lăn lóc khô thì càng già hơn chứ sao?
nói chung ông em của mình là nhất

ngày trước là 1 con long phá thành con trực chỉ dc cái già . chứ ko đẹp trả mấy chục triệu ko bán .già trắng tới tận răm giờ cây rẻ bạn chán vất lăn lóc bị non lại , giờ mua có 500 ngàn , bỏ vào 5 năm để hoàn thiện con này .đúng là mạnh hoạch thật rồi ka ka
thằng em nổ quá
lúc nào cũng già trắng với mấy chục triệu
mà vất lăn lóc khô thì càng già hơn chứ sao?
nói chung ông em của mình là nhất
thật tình nói với những người ko hiểu ji như bạn chán lắm . tôi cam đoan với cái phôi này bạn cũng chưa hình dung sau này nó sẽ là cây gì nếu tôi ko nói làm nó thành 1 con trực lùn dáng thụ. còn tôi nổ thì cũng ko liên quan gì tới bạn , và quan trọng tôi nổ nhưng người ta tin còn bạn thì ko ai tin hết ...

còn cái bừu kia sẽ như thế này bác vinh ah , e tiện có ảnh gửi bác xem tạm trong khi đợi vietanhpt chụp hình

Cây đẹp = làm lâu =giá trị cao .
Chúc mừng .
lâu hay nhanh ko quá quan trọng anh ah , quan trọng là làm xong nó phải đẹp thì mới xứng đáng với công lao của mình , và làm cây thì có phôi đẹp tương lai vừa làm vừa chơi mới ko chán nhìn thấy cây đẹp lên từng ngày đẹp lên theo từng lần cắt mới yêu cây lâu dài