^^ bạn sẽ nói gì ^^

(`×Goldfish×´)

Thành viên tích cực
Trong tình bạn hoặc tình yêu đôi lúc có sự mâu thuẫn lẫn nhau ,rồi hờn dỗi ...có khi là tạm dừng lại .
Trong tình bạn thì riêng bản thân mình thì chưa có gì để nói ,không phải vì mình chưa tìm được 1 người bạn tốt mà bởi mình chưa đặc niềm tin vào ai quá nhiều , vì mình không muốn nhận lấy sự thất vọng niềm tin đó khi họ có gì đó làm mình thấy nhói lòng , để khi tình bạn dừng lại mình sẽ thấy lạc lõng đến mức hụt hẩng .Đôi lúc đặc niềm tin cho 1 ai đó,đến khi niềm tin đó không còn thì cứ để thời gian sẽ làm cho niềm tin sẽ có trở lại , hiểu được 1 người bạn đang cần gì đối với mình không khó ,nhưng để giữ được tình bạn đó thì mình chưa làm được , cuộc sống có quá nhiều biến cố thay đổi ,mỗi ngày qua là 1 sự trải nghiệm ,những gì đã trải qua rồi thì đôi khi con người ta có 1 ngày lặng để nghiệm lại những sự việc .Chúng ta có thể bỏ qua những lỗi lầm bạn bè đã làm với ta để bắt đầu 1 tình bạn mới .Đời đổi thay mấy ai biết trước ,trời đang nắng bỗng dưng đổ mưa
Còn chuyện tình yêu ư ? Lúc đầu mình nghĩ " Chờ đợi một người nghĩa là sao ? Và ...Tôi đã chờ đợi được 1 người ".Ban đầu mình chúc người ta tìm được cho riêng họ 1 cái áo không quá chật cũng không quá rộng ,vừa vặn với họ .....Nhưng nếu như không tìm được thì hãy ngoảnh đầu lại vì đằng sau đó là mình, mình vẫn đợi ở cuối con đường nơi họ vừa đưa chân đi ngày nào.
Vì thế mình chỉ có thể nói chung về tình bạn và riêng về tình yêu thì :Tôi vẫn chờ !
" Tóm lại Tôi két thúc bài viết này với 3 từ : Một khoảng lặng "