Bạn có phải người sành cây cảnh

Bờm

Thành viên
Trên thế giới có hàng triệu người đam mê, nghiện ngập bonsai - cây cảnh. Song, không hẳn ai cũng hiểu về bonsai - cây cảnh cũng như không biết rõ những vật dụng, những thứ luôn luôn đi kèm với loại hình nghệ thuật đầy ma mị này.

Còn bạn, bạn có phải là 1 trong số hàng triệu người tôi nói trên đây không?

Nếu phải, bạn biết hình dưới đây là vật gì không?

Có thế bạn phỏng đoán đó là hộp dao cạo râu, và cũng có thể đó là chiếc điện thoại di động,....

Nhưng hoàn toàn không phải vậy. Bạn đã lầm. Đây là thứ mà rất liên quan đến cây cảnh.

Chẳng biết những dòng chứ dưới đây là Nhật hay Hàn nhưng cứ thấy có hình cây cảnh là thích rồi.

Cái cành rớt hình này đáng để làm demo. Tôi đang cố bẻ 1 cành tùng theo mẫu này:

ntlam

Thành viên
Trên thế giới có hàng triệu người đam mê, nghiện ngập bonsai - cây cảnh. Song, không hẳn ai cũng hiểu về bonsai - cây cảnh cũng như không biết rõ những vật dụng, những thứ luôn luôn đi kèm với loại hình nghệ thuật đầy ma mị này.

Còn bạn, bạn có phải là 1 trong số hàng triệu người tôi nói trên đây không?

Nếu phải, bạn biết hình dưới đây là vật gì không?

Có thế bạn phỏng đoán đó là hộp dao cạo râu, và cũng có thể đó là chiếc điện thoại di động,....

Nhưng hoàn toàn không phải vậy. Bạn đã lầm. Đây là thứ mà rất liên quan đến cây cảnh.

Chẳng biết những dòng chứ dưới đây là Nhật hay Hàn nhưng cứ thấy có hình cây cảnh là thích rồi.

Cái cành rớt hình này đáng để làm demo. Tôi đang cố bẻ 1 cành tùng theo mẫu này:

Hàn xẻng xịn bác nhé.mà e bên hàn mà chưa nhìn thấy bao thuốc này bao jiờ cả hàng độc chăng

Lúa1

Thành viên
Em hỏi "bờm" chút, tại sao trên bao thuốc lá thằng Hàn nó lại khảm hình cây cảnh vào đó các bác nhỉ?
Có khi nào nước của người ta khuyến khích dân dã chơi cây cảnh không bác Bờm ?

Bờm

Thành viên
Bác bờm nhà ta chơi toàn với người ở bộ với ở "cục" thôi ghê nhỉ
vợ em làm ô sin cho nhà ông ấy. hôm rồi bồn cầu nhà ông ấy nghẹt, ông ấy nói vợ em gọi em đến xử lý. khi em xử lý xong thì ông ấy trả công và cho thêm bao thuốc đó ạ.

ntlam

Thành viên
Nhìn cái bao thuốc đấy cũng thấy hay hay lúc nào e hỏi mấy thằng hàn xẻng xem nó là cái loại jì
Hay là chỉ cán bộ mới có nhỉ hihi

gatre2005

Thành viên
nhựa chứ có gì mà sơn mài bác. cũng chỉ lá bao thuốc lá có hình cây thông thôi mà, người busan hút nhiều

ntlam

Thành viên
nhựa chứ có gì mà sơn mài bác. cũng chỉ lá bao thuốc lá có hình cây thông thôi mà, người busan hút nhiều
Mình bảo là họ quảng cáo giống như kiểu là việt nam mình quảng cáo trên bao bi ấy chứ ai bảo là cái đấy là tranh sơn mài đâu

Bờm

Thành viên
Nhìn cái bao thuốc đấy cũng thấy hay hay lúc nào e hỏi mấy thằng hàn xẻng xem nó là cái loại jì
Hay là chỉ cán bộ mới có nhỉ hihi
Esse - Golden Leaf

Loại hộp thiếc. Chỉ mở đước nắp bao khi vuốt xuôi mặt trước thân bao .

TVcoire

Thành viên tích cực
Hút thuốc dưới tán cây là hạn chế được ảnh hưởng đến môi trường, cây sẽ hút hết khí độc (ban ngày).
PS:hên sui [-O<