Bạn có Nhìn Xa Trông Rộng ?!

lehoaian

Thành viên tích cực
cuộc sống với muôn ngàn khó khăn , áp lực . Bạn mua bảo hiểm cho mình , cho con , sắm xe , tậu đất , cất nhà , cưới vợ ...
phải tính toán , cân đo .
Có khi tính toán sai và cũng nhiều khi rất đúng điều đó khiến bạn tự hào ?!
Riêng bản thân tui , hơn 20 năm qua luôn tự cho mình là ngừoi Nhìn Xa Trông Rộng , Chắc các bạn cho là là tui nói phét , không đâu tui xin thề là tui nói thật 100%100 nhé . Không tin hả?! Được rồi , chút nữa tui sẽ kể cho nghe . giờ bận đi phải đi công chuyện gấp . Hẹn gặp lại bà con nha !:))

jetli vn

Thành viên tích cực
ảnh đi xem nhật kí rồi ,, coi xong save rồi vào kể cho mọi người nghe

nam bonsai

Thành viên tích cực
Bác này làm tò mò quá đi, giống truyện tam quốc diễn nghĩa, cứ đến lúc gay cấn lại... sssssstop!......Xem hồi sau sẽ rõ :))

chiyenlap

Thành viên tích cực
UỲNH..SẤM TO THẾ.
Mượn 3 cái ống nối của ông Hái Biển nối vào nhau thì nhìn rất xa,trông rất rộng..

gato68

Thành viên tích cực
Dạ không! em đứng ở chỗ xa để nhìn, kiếm chỗ đất rộng để trông

lehoaian

Thành viên tích cực
Hihihi . Em đã trở lại . Xin lỗi vì đễ các bác phải chờ !!!
Cành Căn Diệp nhà em lại nở hoa . Mời các bác ngắm nhìn tí cho hạ nhiệt , em sẽ hầu chuyện tiếp đây ạ !

Từ khi dậy thì đến nay,em vẫn luôn nhìn xa trông rộng:-"
UỲNH..SẤM TO THẾ.
Mượn 3 cái ống nối của ông Hái Biển nối vào nhau thì nhìn rất xa,trông rất rộng..
-Đứng ở chổ cao hơn mực nước Biển cả ngàn mét...Hổng nhìn được Xa trông được Rộng mới là lạ!8->
Dạ không! em đứng ở chỗ xa để nhìn, kiếm chỗ đất rộng để trông
Cảm ơn những cm cũa các bác rất nhiều !
Thật đúng vậy . Hoàn cảnh và môi trường sống luôn buộc chúng ta phải thích nghi .
Như nhà em đây có cái xe máy cà tàng . Vận tốc dạt 60'/giờ thì đi đâu xa biết bao giờ cho tới :(( . Mỗi khi đi công việc xa (cở 100km) là phải mượn xe . Mà mượn xe thì bao nhiêu là phiền toái nãy sinh : nào là giấy đăng kí , bảo hiểm ... (mà thôi vì công chuyện nên đành chấp nhận ).
Sau khi vợ đỗ đầy cho bình xăng dằn túi cở vài chục Triệu . Ý lộn :)) Vài chục ngàn . "Ung dung ". ( lại lộn nữa ) Run Run nhập vào dòng lưu thông mà lòng ngỗn ngang đủ các nỗi lo ; Lỡ chạy quá tốc độ , quên nhìn đèn , biển báo , lỡ quẹt phải bà gánh hàng rong băng qua đường , lỡ thằng nào say vượt đèn đỏ tông phải... xe không chính chủ ...Thì tiền đâu ???[-O<
Nên lòng cứ dặn lòng : Mày nhớ tỉnh táo nha AN !!!L-) Nhất là phải NHÌN TRƯỚC NGÓ SAU cho cẩn thận . Nói chung là phải NHÌN THÂT XA TRÔNG THẬT RỘNG .:))
Đấy . Nếu như các bác không công nhận em là thằng :" NHÌN XA TRÔNG RỘNG " thì thôi vậy , không sao cả , chủ yếu là vui tí chút .:)) chúc các bác vui thật trong những ngày nghĩ lễ :)) . Em sẽ tiếp tục quay lại đễ được hầu chuyện các bác !:))

sangdh

Thành viên mới
Bắt đầu hay rồi đây... Nói chung dân đen như em thì không chỉ phải nhìn xa trông rộng mà còn phải "nhìn trước ngó sau", "liếc ngang liếc dọc" nữa mới mong sống sót trong THỜI BUỔI và HOÀN CẢNH này.

ngockien

Super Moderator
Như nhà em đây có cái xe máy cà tàng . Vận tốc dạt 60'/giờ thì đi đâu xa biết bao giờ cho tới :(( . Mỗi khi đi công việc xa (cở 100km) là phải mượn xe . Mà mượn xe thì bao nhiêu là phiền toái nãy sinh : nào là giấy đăng kí , bảo hiểm ... (mà thôi vì công chuyện nên đành chấp nhận ).
Sau khi vợ đỗ đầy cho bình xăng dằn túi cở vài chục Triệu . Ý lộn :)) Vài chục ngàn . "Ung dung ". ( lại lộn nữa ) Run Run nhập vào dòng lưu thông mà lòng ngỗn ngang đủ các nỗi lo ; Lỡ chạy quá tốc độ , quên nhìn đèn , biển báo , lỡ quẹt phải bà gánh hàng rong băng qua đường , lỡ thằng nào say vượt đèn đỏ tông phải... xe không chính chủ ...Thì tiền đâu ???[-O<
Nên lòng cứ dặn lòng : Mày nhớ tỉnh táo nha AN !!!L-) Nhất là phải NHÌN TRƯỚC NGÓ SAU cho cẩn thận . Nói chung là phải NHÌN THÂT XA TRÔNG THẬT RỘNG .:))
Đấy . Nếu như các bác không công nhận em là thằng :" NHÌN XA TRÔNG RỘNG " thì thôi vậy , không sao cả , chủ yếu là vui tí chút .:)) chúc các bác vui thật trong những ngày nghĩ lễ :)) . Em sẽ tiếp tục quay lại đễ được hầu chuyện các bác !:))
Anh ơi đã nhìn xa trông rộng thì còn phải lường trước cả tình huống đang chạy con xe cà tàng đó thì có một ẻm xinh như mộng vẫy xe xin đi nhờ ...rồi ôm thật chặt ... rồi ngả đầu vào vai ... rồi tỳ một số thứ vào người ... rồi thở hổn hển ... Thì tính sao anh nhỉ 8-}

Anh ơi đã nhìn xa trông rộng thì còn phải lường trước cả tình huống đang chạy con xe cà tàng đó thì có một ẻm xinh như mộng vẫy xe xin đi nhờ ...rồi ôm thật chặt ... rồi ngả đầu vào vai ... rồi tỳ một số thứ vào người ... rồi thở hổn hển ... Thì tính sao anh nhỉ 8-}
-----
Đoc mấy dòng này của NK chắc chắn mình về"mông má" lại cái dung nhan , nhuộm tóc,râu... cho mất cái màu năm tháng.8->
Xe thì trên cả "cà tàng" sẳn có...lo kiếm đôi chục dằn túi và :Chiều chiều xách xế chạy quanh.Mong gặp "cô bé" vẩy xe đi nhờ.:)):))
Để may ra "tìm được chút hương xưa".:">:">:">