Bông trang nhờ tư vấn

camauteur

Thành viên
Mới nhặt được gốc bông trang này, gốc 40cm, nhìn nó lộn xộn quá nhờ các chiên za tư vấn giúp. Cảm ơn nhiều.
hình 1:

hình 2:

hình 3:

hình 4:

vuonkiengbm

Thành viên
cây này nếu chơi thế 3 thân phúc lộc thọ thì cắt bỏ 2 thân nghiêng và bỏ hết cành

còn chơi thế 5 thân ngủ hành thì bỏ hết cành nhưng thấy hơi rối

có gì sai sot thông cảm

lnvinh

Super Moderator
Có mặt này trong hình chụp chưa có nhưng mình chụp lại trong hình động. Camauteur thử lấy mặt này, cắt bỏ 2 thân đứng trước mặt, dựng cây nghiêng về phía mình khoảng 15cm, làm 3 thân đuổi nhau đẹp đó. Nếu thấy được, cắt xong gửi lại hình mình làm nháp cho:

camauteur

Thành viên
Chào anh Vinh. Mấy ngày nay hơi bận nên chưa cắt cây được, chừng nào cắt xong sẽ post lên anh xem lại. Cây này cắt luôn thân giữa mé bên kia chỉ còn lại 2 thân không biết có được không? Cảm ơn anh.

lnvinh

Super Moderator
Cắt như vậy sẽ bị "Thẹo liên khúc", và 2 thân còn lại sẽ bị trống mất luôn nét tình của cây đó. C cắt thử làm 3 thân đi, post lên mình xem lại lần nữa rồi tính tiếp hén.

Quí Tài

Quản Lý Viên
:) Hi.
Em đừng cắt thân nào hết nhe(uổng lắm ;)) . đưa cây trang này cho anh, anh đưa lại cây bùm sụm của anh cắt sẳn rồi.
Anh lấy cây trang này trồng lại chổ cây bùm sụm anh đã bứng lên nhe :D hoặc nuôi "tàn tròn như cây đằng vân thập toàn" vậy đó :D

longduyen

Thành viên tích cực
Có mặt này trong hình chụp chưa có nhưng mình chụp lại trong hình động. Camauteur thử lấy mặt này, cắt bỏ 2 thân đứng trước mặt, dựng cây nghiêng về phía mình khoảng 15cm, làm 3 thân đuổi nhau đẹp đó. Nếu thấy được, cắt xong gửi lại hình mình làm nháp cho:

Bác Vinh cho em hỏi bác dùng phần mềm tạo hình ảnh động nào vậy?.
Em đang rất cần cho việc tạo tư liệu cho việc dạy học nhưng chư tìm được phiên bản nào hiệu quả. Bác có thể chỉ giúp em được không? Cảm ơn bác.
Chờ tin bác vì đây là công việc chính của em, mong bác giúp đỡ tận tình.

lnvinh

Super Moderator
Anh chưa dùng Soft tạo ảnh động, nhưng em lên mạng search có nhiều lắm đó.

longduyen

Thành viên tích cực
Em lên mạng tải vài cái nhưng họ không cho CD Key thế mới đớ chứ.
Nếu có bác chỉ cụ thể em với nhé.
Cảm ơn bác.