Bông giấy - nhìn thấy thích ...

dungkhiem

Thành viên
Mới gặp 1 cây bông giấy 2 màu: hồng và trắng, có dáng nằm cũng thấy hơi ấn tượng chút.
Cây có hoành gốc hơn 90cm, cao chừng 0,9m, dài khoảng 3m.
[/IMG]
ngặt nổi mặt này rễ và thân bị mục. Nhìn thấy ấn tượng.. có nên chơi em này không?

Mời các bạn xem và góp ý. Cảm ơn.

dungkhiem

Thành viên
Mình định mua giá tầm 5tr nhưng chủ nhà nói chờ con ổng về mới quyết, vì cấy ấy do con ổng trồng khoảng 20 năm... Biết có nhiêu đó.

Quí Tài

Quản Lý Viên
Giá nhiu giá nhui, chủ có muốn bán không?
hai - ba triệu " xớt" liền !
mùa nắng này ra hoa đẹp lắm ! ( rụng hoa cho bà xã có việc quét sân )

bigbabol

Moderator
em can anh đừng mua cây này vì đường thân không đẹp, chỉ là một đọan thẳng đều nhau không có tính thẩm mỹ cao, đây chỉ là ý kiến cá nhân mọi chuyện là ở anh, chúc anh khỏe và trúng số nhiều tiền mua cây ủng hộ em, dạo này em bán ko ai mua cũng chẳng dám hỏi:))

vuacaycanh

Thành viên tích cực
_ Cây này anh mua 5 triệu, chắc chủ nhà không bán.

_ Gốc bự rồi, chi nhanh lớn, chịu tưới là nó lớn nhanh.

_ Cây này tầm 8 triệu là cái giá hợp lý.

vuacaycanh

Thành viên tích cực
Còn 1 tấm hình nữa nè, hồi nảy giờ lọt sổ :)):
[/IMG]
_ Cây này anh mua về, xây một cái núi cao tầm 2 mét, cho cây này làm thế thác đổ trên đỉnh núi.

_ Phía dưới anh làm bộ ghế đá, chờ ra tàn làm bóng mát.

_ Đẹp tuyệt.

dungkhiem

Thành viên
_ Cây này anh mua 5 triệu, chắc chủ nhà không bán.

_ Gốc bự rồi, chi nhanh lớn, chịu tưới là nó lớn nhanh.

_ Cây này tầm 8 triệu là cái giá hợp lý.
Cảm ơn bạn đã góp ý, gốc cây này lớn lắm, mình không có đo chỉ nhắm chừng (trên cổ rễ khoảng 10cm cho chắc ăn)thôi.
Nếu mua cao quá thì còn vận chuyển nữa, cực ăn lắm. Hồi chiều sẳn có xe trả giá ổng 4tr5 .... không ... chịu...gật... đầu...tức ghê. Mai mốt ổng có bán thì mình cũng thế:)). Thôi thì chờ xem...

dungkhiem

Thành viên
_ Cây này anh mua về, xây một cái núi cao tầm 2 mét, cho cây này làm thế thác đổ trên đỉnh núi.

_ Phía dưới anh làm bộ ghế đá, chờ ra tàn làm bóng mát.

_ Đẹp tuyệt.
Cho thêm dĩa mồi, với chai .... nút lá chuối cũng tạm.

ledinh1081

Thành viên tích cực
Mua cây này để chơi tạm thì được anh ơi, giá cả hơi mắc tí, bạn em mới lấy 2 cây đẹp hơn cây này nhiều( chắc gặp may mua rẻ) khoảng 9 trăm một cây, theo em a đừng lấy, lấy cây nhỏ hơn cũng được nhưng đường thân nghệ thuật, rễ không bị mục, a chịu khó vào các nhà Công Chức về hưu ở quê, hàng nhiều vô kể! chúc anh có cây đẹp

vuacaycanh

Thành viên tích cực
_ Cây bông giấy dễ sống, đào lấy gốc về là ok. Cây này đẹp đó anh. Hôm nào chờ ông chủ đi, gọi vợ ra anh mua là ok, Binh pháp Tôn tử đó =))

vuacaycanh

Thành viên tích cực
Mua cây này để chơi tạm thì được anh ơi, giá cả hơi mắc tí, bạn em mới lấy 2 cây đẹp hơn cây này nhiều( chắc gặp may mua rẻ) khoảng 9 trăm một cây, theo em a đừng lấy, lấy cây nhỏ hơn cũng được nhưng đường thân nghệ thuật, rễ không bị mục, a chịu khó vào các nhà Công Chức về hưu ở quê, hàng nhiều vô kể! chúc anh có cây đẹp
_ Trời, giá 900 ngàn ở đâu vậy anh, cây như vậy 2,5 triệu, có bao nhiêu mua hết, Phone: 0909.686.737

ledinh1081

Thành viên tích cực
_ Trời, giá 900 ngàn ở đâu vậy anh, cây như vậy 2,5 triệu, có bao nhiêu mua hết, Phone: 0909.686.737
Nhân danh nhà giáo, không nói dối, nói dối chết liền, hnaof mình alo a em giúp nhau chơi, chứ không mua bán gì đâu, không có ở đây phủ Thanh thiên mời lên trảm chết...
Được rùi hôm nào mình up hai cây của bạn mình lên cho, nhìn dã man lắm, thì đã nói có thể nó gặp may mà! Ở mình nhiều Bông giấy lắm, chỉ tiền là ít thui, hehe

vuacaycanh

Thành viên tích cực
Nhân danh nhà giáo, không nói dối, nói dối chết liền, hnaof mình alo a em giúp nhau chơi, chứ không mua bán gì đâu, không có ở đây phủ Thanh thiên mời lên trảm chết...
Được rùi hôm nào mình up hai cây của bạn mình lên cho, nhìn dã man lắm, thì đã nói có thể nó gặp may mà! Ở mình nhiều Bông giấy lắm, chỉ tiền là ít thui, hehe
_ Chắc vừa bán vừa cho, vườn em cũng nhiều bông giấy lắm, bông giấy Mỹ bao la nhưng còn nhỏ quá, giờ hoa nó nở đỏ - trắng - vàng, một góc Vườn.

_ Nhìn một vườn hoa, kiểu này chắc cho chụp hình cưới, có thu phí.

_ Cám ơn anh đã chia sẽ.