Bé Vẹt Nhỏ Xinh Xinh Của Mình!

TRÂN NGOẠN

Thành viên mới
Chào Cả Nhà!
Mình có nuôi vài chú vẹt , hôm nay chia sẽ lên diễn đàn để góp vui cùng anh em .

Thân!!!

tetekh

Thành viên
Mấy em két này trên rẫy phá quá trời, phải giăng lưới bắt, thịt thì ít mà lông thì nhiều ^^
(bạn đoạt thêm danh hiệu mới: người có hai cái móng tay dài nhất diễn đàn-hôm nọ là 1 móng ^^)

duyzidan

Thành viên
cho mình hỏi , tên giống vẹt này ? mua ở đâu , giá bao nhiêu , có dể nuôi ko vậy bạn ?

TRÂN NGOẠN

Thành viên mới
cho mình hỏi , tên giống vẹt này ? mua ở đâu , giá bao nhiêu , có dể nuôi ko vậy bạn ?
Chào Anh!
Bé này là vẹt đầu hồng , cũng gọi là " Keo " mình mua ở cửa hàng chim cảnh trên đường Lê Trọng Tấn đó , lúc đầu mùa là 240 nghìn 1 bé , giờ thì còn 90 nghìn thôi . chim rất dể nuôi thân thiện lắm nuôi làm cảnh rất hay đó , chim rất dể thương nuôi là rất mê đó .
Thân!!!

gato68

Thành viên tích cực
Mấy đồng chí này phải nhốt lồng sắt, để các chú ở ngoài lơ là tí là cái gì cũng gặm, ăn nhiều rồi ị ra nhà thì dã man luôn. Mà hình như loài này mình nuôi từ nhỏ là nó không biết bay hay sao ấy, nuôi 3 con từ nhỏ, cho nó tập bay mà tung lên chỉ xòe cánh ra rồi rơi cái uỵch

TRÂN NGOẠN

Thành viên mới
Mấy bé vẹt này là còn chim non đó , vẫn chưa tự biết ăn đâu , say này trưởng thành thì nó trổ bộ lông óng ánh đẹp lắm .
Thân!