bè rừng phèn đen nhờ anh Vinh và các huynh vẽ giúp bộ tàn

pham xuan an

Thành viên
:-SScứ cát vàng sạch,nước sạch,khi nào rễ cứng tí nhử ít đạm là ok.chẳng mấy nữa là:)):)):)):)) mà cây giá cả như nào anh,thèm 1 em như thế quá

granitequangphuc

Thành viên
làm tán kiểu anh vinh chắc không thành, giống lày chi rất ít, gần giống rau ngót, mạnh ơi có khi anh em mình bị hớ rồi , dang lày kiếm cục sù sì làm thân nhỏ có khi hay:)) :)):)):)):)):)) :)):))

maritime

Thành viên
làm tán kiểu anh vinh chắc không thành, giống lày chi rất ít, gần giống rau ngót, mạnh ơi có khi anh em mình bị hớ rồi , dang lày kiếm cục sù sì làm thân nhỏ có khi hay:)) :)):)):)):)):)) :)):))
loại này khi ở ngoài tự nhiên sẽ rất khó lấy chi nhưng khi mình đưa về chăm sóc với môi trường trên chậu nếu năng bấm ngọn nó sẽ rất dầy chi anh à

chiyenlap

Thành viên tích cực
Cây này chỗ em gọi là sến.Nó đươc gọi là quần thụ.
Nếu xẻo thì xẻo thănhf ngoài cùng tay phải.Không thì đè 1 tay nữa xuống là OK.

anhduong

Thành viên
tình hình là rất tình hình. 30/4 vừa qua ae Xuân Trường có rủ rê nhau off tý,nhân tiện được ngày đi chơi ko bị vợ quản lý nên tha được em phèn đen này về. dọn dẹp sơ bộ và mang nó nên đây mong anh Vinh và các huynh vẽ giúp đệ bộ tàn của em nó
em xin chân thành cảm ơn

em xin chân thành cảm ơn
thêm p\a tham khảo

nqduy

Thành viên
Cây này mà nuôi được bộ tàn như trên có lẽ lâu lắm. vì loại cây này không siêng đẻ nhánh như chiếu thủy đâu.
mắt lá thưa, có màu lợt.
Cây me nước chơi tốt hơn nhiều (nhưng gai ghê lắm).

phovanghoe

Thành viên tích cực
cây 4, 6, 8 ko phải ko chơi đâu a ạ, mà e thấy chẳng kiêng j cả :D mà kiêng là kiêng j chứ
như cây 4, em thấy có 1 cây là Tứ tử đại trương phu thấy họ có kiêng đâu ( tiếc là ko có ảnh )