Bàn xoay inox

dongnpvp

Thành viên
Với tiêu chí đáp ứng nhu cầu sở hữu sản phẩm chất lượng, chuyên nghiệp của anh chị em chơi cây với giá cả hợp lý nhất. Nay dongnpvp đưa ra thêm sản phẩm mới - bàn xoay inox. Hàng mới ra lò được 1 sản phẩm, đem giới thiệu luôn cho nóng. Toàn bộ được làm bằng inox (trừ 2 vòng bi Hàn Quốc), đảm bảo có thể dầm mưa dãi nắng vô tư. Mua là xài cả đời không lo hỏng hóc, sau di chúc cho con cháu dùng tiếp :D

Một số thông số của sản phẩm:
- Đường kính mặt 28cm
- Chiều dày tấm mặt xoay 4mm
- Cao 6,8cm
- Trọng lượng 2,7kg

Chân đế được thiết kế 3 chân vững chắc. Thiết kế này giúp sản phẩm luôn đứng vững vì qua 3 điểm luôn xác định 1 mặt phẳng.

Để phục vụ tốt nhất cho nhu cầu sử dụng của người dùng, sản phẩm có núm vặn chốt cố định mặt xoay. Chỉ cần xoay nhẹ chốt để chuyển từ chế độ xoay sang chế độ đứng yên và ngược lại.

Tuân thủ tiêu chuẩn chất lượng dongnpvp, đảm bảo độ chính xác cao, kín khít. Đây là mẫu sản phẩm thứ 3 mới đạt yêu cầu, 2 mẫu trước chưa ưng ý nên đã được đưa ra hàng phế liệu chờ tái chế.

Giá của sản phẩm: 920k/sản phẩm.

Ace có thể tìm hiểu thêm về thông tin các sản phẩm tương tự với từ khóa “turntable”
---------------------------------------------------------------------------------------------------------
Link các sản phẩm khác:
Máy mài khuôn Kipor 550W: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?p=809196#post809196
Máy mài khuôn SenHu: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=38735
Máy mài dây Senhu: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=63474
Máy mài dây Care: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?p=747866#post747866
Đèn khò ga: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=38756
Cào rễ inox: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=39701
Càng uốn cành - Branch bending: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?p=608555#post608555
Móc gốc (Root Picks): http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=42379
Mũi làm lũa, đá: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=38864

L_Q_N

Thành viên tích cực
nhỏ và thấp quá , tôi nghĩ sẽ chỉ là hình thức chứ ko tiện dụng nếu lấy cái bàn này kê lên 1 cái bàn khác.nếu ko cũng khó mà sử dụng vì phải cúi xuống thao tác .

dongnpvp

Thành viên
nhỏ và thấp quá , tôi nghĩ sẽ chỉ là hình thức chứ ko tiện dụng nếu lấy cái bàn này kê lên 1 cái bàn khác.nếu ko cũng khó mà sử dụng vì phải cúi xuống thao tác .
Cảm ơn anh đã góp ý. Đây là sản phẩm đáp ứng cho dòng bonsai nhỏ và mini vì em thích chơi dòng này. Chơi bonsai nhỏ, mini, có một bàn trà kê ở góc sân, ban công; đặt bàn xoay này trên bàn để sửa cây, ngắm nghía chẳng phải quá tuyệt sao.

camap_80

Thành viên tích cực
sản phẩm nhìn rất chắc chắn và đẹp. bạn cải tiến thêm 1 dòng dùng cho bonsai trung là lớn nữa đi, như ý bác L_Q_N đó, có thể đứng hoặc ngồi ghế thao tác được thì tốt.

dongnpvp

Thành viên
sản phẩm nhìn rất chắc chắn và đẹp. bạn cải tiến thêm 1 dòng dùng cho bonsai trung là lớn nữa đi, như ý bác L_Q_N đó, có thể đứng hoặc ngồi ghế thao tác được thì tốt.
Cảm ơn anh Cá mập. Sản phẩm dùng cho dòng bonsai lớn hơn thì cần có bộ phận tăng giảm chiều cao nữa thì mới ổn, mà cái đó thì em chưa tìm ra phương án, và hơn nữa tìm ra các chi tiết đó bằng inox chắc khó lắm. Hàng Nhật loại đó có cái giá hơn 1000$ lận, hic.

camap_80

Thành viên tích cực
Cảm ơn anh Cá mập. Sản phẩm dùng cho dòng bonsai lớn hơn thì cần có bộ phận tăng giảm chiều cao nữa thì mới ổn, mà cái đó thì em chưa tìm ra phương án, và hơn nữa tìm ra các chi tiết đó bằng inox chắc khó lắm. Hàng Nhật loại đó có cái giá hơn 1000$ lận, hic.
Chào bạn!
Thật tình là mình rất muốn tìm 1 bàn xoay phù hợp để chăm sóc cây nhưng tìm mãi chưa thấy được cái ưng ý, tự làm thì mình ko có khả năng. Sản phẩm của bạn nhìn rất đẹp, mình rất thích. tuy nhiên mình có 1 số ý kiến thế này bạn thử nghiên cứu xem có khả thi ko nhé:

- Nếu có thể tăng giảm chiều cao được thì tốt nhất rồi, nhất là kiểu điểu chỉnh như kiểu ghế xoay (mình đang tính mua cái ghế xoay để làm luôn đó). Nếu làm vậy phức tạp và chi phi cao mình có thể làm như kiểu cái yên xe đạp, có từng nấc (trên 2 trục có lỗ) khi cần thì nâng lên và chốt lại được ko?
- Nếu không tăng giảm chiều cao được thì mình tính toán chiều cao sao cho phù hợp để dễ thao tác (đứng hoặc ngồi trên ghế), bạn là kỹ sư chắc tính toán cái đó ko khó phải ko?
- Mình có thêm 1 ý này nữa bạn nghiên cứu thử nhé. mình thấy các vườn cây nước ngoài dưới mỗi chậu đều có bàn xoay (loại rất thấp và có làm gờ để thoát nước được). mục đích chắc là để dễ chăm sóc và quan sát. tùy nhiên loại như vậy phải bền và rẻ (vì số lượng nhiều)

chúc bạn ngày càng có nhiều sản phẩm tốt để anh em chơi cây được nhờ :D

vn1102

Thành viên
Sản phẩm đc đó Đông, chúc mừng sản phẩm mới đầu năm.
Nhưng mà chân đế hơi thấp thật :"> Loại này đế cao hơn tầm 20cm thì chuẩn luôn (cho bonsai mini, trung trung)

Còn nếu có ý định làm loại size to hơn thì theo anh Đông thử nghiên cứu chân đế dạng gấp, xếp hoặc chốt (như ý kiến 1 bạn ở trên đã nói)

Vài ý kiến nhỏ, đóng góp cho 1 sp thật hữu dụng :D

L_Q_N

Thành viên tích cực
Cảm ơn anh đã góp ý. Đây là sản phẩm đáp ứng cho dòng bonsai nhỏ và mini vì em thích chơi dòng này. Chơi bonsai nhỏ, mini, có một bàn trà kê ở góc sân, ban công; đặt bàn xoay này trên bàn để sửa cây, ngắm nghía chẳng phải quá tuyệt sao.
Thêm 1 ý nhỏ cho vui thôi nhé , có nhìu loại bàn cao hơn ghế ngồi nhìu , kê lên sẽ hơi vượt tầm ....hơn nữa dòng bonsai nhỏ có khi còn nhẹ hơn cái bàn xoay thì cần gì cái bàn xoay này .
Nếu sửa cây mà để tách trà kế bên thì sẽ là trà.....bonsai , thưởng thức thì thật tuyệt đấy :-j .
góp ý cho vui , bạn đừng giận nhé ! chỉ mong sẽ có 1 sp hữu ích cho người chơi cây .

dongnpvp

Thành viên
Chào bạn!
Thật tình là mình rất muốn tìm 1 bàn xoay phù hợp để chăm sóc cây nhưng tìm mãi chưa thấy được cái ưng ý, tự làm thì mình ko có khả năng. Sản phẩm của bạn nhìn rất đẹp, mình rất thích. tuy nhiên mình có 1 số ý kiến thế này bạn thử nghiên cứu xem có khả thi ko nhé:

- Nếu có thể tăng giảm chiều cao được thì tốt nhất rồi, nhất là kiểu điểu chỉnh như kiểu ghế xoay (mình đang tính mua cái ghế xoay để làm luôn đó). Nếu làm vậy phức tạp và chi phi cao mình có thể làm như kiểu cái yên xe đạp, có từng nấc (trên 2 trục có lỗ) khi cần thì nâng lên và chốt lại được ko?
- Nếu không tăng giảm chiều cao được thì mình tính toán chiều cao sao cho phù hợp để dễ thao tác (đứng hoặc ngồi trên ghế), bạn là kỹ sư chắc tính toán cái đó ko khó phải ko?
- Mình có thêm 1 ý này nữa bạn nghiên cứu thử nhé. mình thấy các vườn cây nước ngoài dưới mỗi chậu đều có bàn xoay (loại rất thấp và có làm gờ để thoát nước được). mục đích chắc là để dễ chăm sóc và quan sát. tùy nhiên loại như vậy phải bền và rẻ (vì số lượng nhiều)

chúc bạn ngày càng có nhiều sản phẩm tốt để anh em chơi cây được nhờ :D
Cảm ơn các anh L_Q_N, camap_80, vn1102, TVcoire đã góp ý cho sản phẩm của em.

Em muốn làm cơ cấu nâng hạ cho bàn xoay bằng bánh răng, khi đặt chậu cây lên ta có thể dễ dàng thay đổi chiều cao bằng cách xoay tay quay của cơ cấu nâng hạ.

Nếu tận dụng cái ghế xoay để làm thì vẫn có nhược điểm. Khi muốn nâng cao lên thì phía trên phải không có tải trọng hoặc tải trọng nhẹ. Khi muốn hạ thấp thì phía trên phải có tải trọng đủ lớn. Như vậy khi đã để chậu cây lên (tầm bonsai trung trở lên) thì ta không thể tăng chiều cao nữa mà phải hạ chậu cây xuống rồi mới tăng được...

Phương án sử dụng ống lồng có chốt cắm cố định chiều cao cũng gặp bất tiện, không thể thay đổi chiều cao khi đã đặt chậu cây lên trên.

greenstar

Thành viên tích cực
Nếu tận dụng cái ghế xoay để làm thì vẫn có nhược điểm. Khi muốn nâng cao lên thì phía trên phải không có tải trọng hoặc tải trọng nhẹ. Khi muốn hạ thấp thì phía trên phải có tải trọng đủ lớn. Như vậy khi đã để chậu cây lên (tầm bonsai trung trở lên) thì ta không thể tăng chiều cao nữa mà phải hạ chậu cây xuống rồi mới tăng được...

Phương án sử dụng ống lồng có chốt cắm cố định chiều cao cũng gặp bất tiện, không thể thay đổi chiều cao khi đã đặt chậu cây lên trên.
Cái nè chuẩn nhen a Đông,ghế xoay khi hạ thấp thì phải ngồi vào,kkhi nâng cao thì phải đứng lên mà nâng.Tối ưu vẫn là làm bánh răng tăng lực,vừa dễ nâng mà lại chắc chắn.

TVcoire

Thành viên tích cực
Cái nè chuẩn nhen a Đông,ghế xoay khi hạ thấp thì phải ngồi vào,kkhi nâng cao thì phải đứng lên mà nâng.Tối ưu vẫn là làm bánh răng tăng lực,vừa dễ nâng mà lại chắc chắn.
Ngại ngùng gì đâu về chiều cao.Khi định vị đúng chiều cao đúng tầm mình cần làm(Ngồi ghế sửa cây,hay đứng.....)ta có thể chủ động chiều cao thuận tiện,sau đó rồi mới đặt chậu lên bàn xoay thì đâu có bất cập và ảnh hưởng đến vấn đề gì khi thao tác.
PS : Chẳn lẽ khi bạn đang ngồi ghế ngắm và tạo dáng cho cây.Bạn lại thay đổi tư thế là đứng lên tức là phải tăng chiều cao theo đúng tầm bạn đứng thì có vô lí khi đang làm việc không?
Túm lại là trước khi làm: điều cần thiết là ngồi hay đứng vị trí nào thuận lợi.:D~O)~O)

L_Q_N

Thành viên tích cực
Ngại ngùng gì đâu về chiều cao.Khi định vị đúng chiều cao đúng tầm mình cần làm(Ngồi ghế sửa cây,hay đứng.....)ta có thể chủ động chiều cao thuận tiện,sau đó rồi mới đặt chậu lên bàn xoay thì đâu có bất cập và ảnh hưởng đến vấn đề gì khi thao tác.
PS : Chẳn lẽ khi bạn đang ngồi ghế ngắm và tạo dáng cho cây.Bạn lại thay đổi tư thế là đứng lên tức là phải tăng chiều cao theo đúng tầm bạn đứng thì có vô lí khi đang làm việc không?
Túm lại là trước khi làm: điều cần thiết là ngồi hay đứng vị trí nào thuận lợi.:D~O)~O)
dòng chữ đỏ theo tôi thì cũng ko vô lý đâu ,vì ở 1 tư thế lâu (có thể 3,4 giờ liền) thì cũng hơi khó chịu ấy chứ .:D, nhất là ban đầu đứng để làm thì mỏi chân lắm lắm :D:D:D, buột phải đổi tư thế thôi !

dongnpvp

Thành viên
Bàn xoay này h ở phương trời nao rồi Đông ơi? :D
Nó đang ở với em, yêu nhau quá không xa nhau được anh ạ. Hihi. Chắc tại nó xấu hoặc không tiện dụng hay sao á. Em thì không thể sống thiếu nó được rồi. Tầng trên 1 cái, tầng dưới 1 cái, ở HN 1 cái. :D

greenstar

Thành viên tích cực
Nó đang ở với em, yêu nhau quá không xa nhau được anh ạ. Hihi. Chắc tại nó xấu hoặc không tiện dụng hay sao á. Em thì không thể sống thiếu nó được rồi. Tầng trên 1 cái, tầng dưới 1 cái, ở HN 1 cái. :D
Mỗi chỗ 1 cái mà chưa thấy đem cái nào lên Sơn La là sao ta????:-@:-@:-@

dongnpvp

Thành viên
Mỗi chỗ 1 cái mà chưa thấy đem cái nào lên Sơn La là sao ta????:-@:-@:-@
Công chức nhà nước rảnh quá ta, sáng sớm đã nhào vô quậy rồi. Muốn lên Sơn La cũng đơn giản mà. Nhưng mà chú chẳng có gì để dụ anh nhỉ, 3 cây sam hương anh không lấy nhé, anh quá trời sam hương rồi, keke. Mà có gì để đổi thì cũng phải chờ nhé. Ở nhà chỉ đủ dùng thôi, thích thì phải đặt hàng và đợi. Dạo này anh nhiều việc lém. :D

greenstar

Thành viên tích cực
Công chức nhà nước rảnh quá ta, sáng sớm đã nhào vô quậy rồi. Muốn lên Sơn La cũng đơn giản mà. Nhưng mà chú chẳng có gì để dụ anh nhỉ, 3 cây sam hương anh không lấy nhé, anh quá trời sam hương rồi, keke. Mà có gì để đổi thì cũng phải chờ nhé. Ở nhà chỉ đủ dùng thôi, thích thì phải đặt hàng và đợi. Dạo này anh nhiều việc lém. :D
Keke,cây của mình thì toàn 30kg trở lên thui ah?Liệu em nè có chịu đc khi có ng khác đè lên ko?:)):))

dongnpvp

Thành viên
Keke,cây của mình thì toàn 30kg trở lên thui ah?Liệu em nè có chịu đc khi có ng khác đè lên ko?:)):))
Hôm nào về quê đến nhà anh, anh cho chú đè em nó luôn. Đè xong đừng có mà hổn hển: "Em đè quài mà em nó không xi nhê anh ơi" nhé. :D

greenstar

Thành viên tích cực
Hôm nào về quê đến nhà anh, anh cho chú đè em nó luôn. Đè xong đừng có mà hổn hển: "Em đè quài mà em nó không xi nhê anh ơi" nhé. :D
Có vẻ ổn đây,nhưng a làm cái đế cao lên tý đi.Giả sử có cây to,bàn này chịu đc nhưng khi uốn thì phải đặt tới tầm thì lại phải kê ghế chẳng hạn,mà cái ghế đó ko chịu đc lực nặng thì toi mất.