Bàn trà tiếp khách chơi cây…

dailoc

Thành viên tích cực
Trong vườn cây cảnh, ngoài những thứ cần thiết khác, có một bộ bàn ghế ngồi cho hữu tình để ta thư giãn sau lúc chăm sóc cây cối, hoặc để tiếp bạn chơi cây cũng rất thú vị.

Gần chỗ tôi có một cơ sở sản xuất loại bàn ghế giả gỗ này trông thật hay. Toàn bộ đều bằng bê tông cốt thép, rất chắc chắn và bền vững. Đặc biệt là nghệ thuật tạo hình công phu nên sản phẩm trông rất giống hàng… gỗ thật. Mặt khác mỗi sản phẩm đều có dáng vẻ khác nhau, không bộ nào giống bộ nào cả. Giá rẽ bất ngờ: 1,5 triệu đồng cho 1 bộ gồm 1 bàn và 5 ghế. (mặt bàn cỡ 70 x 120 cm, ghế ĐK khoảng 30 cm)

Xin giới thiệu với anh em diễn đàn.

Mặt bàn.

Ghế.

culanluasg

Super Moderator
Bộ bàn ghế của anh Dailoc rất thú vị nhưng mà nặng gần 90 kg ngồi có ổn không anh Lộc ??? hi hì

dailoc

Thành viên tích cực
Bộ bàn ghế của anh Dailoc rất thú vị nhưng mà nặng gần 90 kg ngồi có ổn không anh Lộc ??? hi hì
Bác yên tâm. 90 kg chứ đến... vài tạ tôi nghĩ cũng không sao vì nó được chế tác bằng bê tông cốt thép mà.

Bộ ghế có thú vị nhưng hình như không thú vị bằng chuyện tự nhiên bác khai ra trọng lượng của mình!
Hì! Vui...

dailoc

Thành viên tích cực
Bàn ghế được chế tác rất đẹp. Chúc mua bán phát tài
Cảm ơn bạn. Nhưng mình đâu có sản xuất hoặc mua bán gì mà phát tài, chỉ giới thiệu cho vui thôi !
Điều thù vị là đã có rất nhièu vị khách thăm vườn hỏi mình nó làm bằng gỗ gì!
Mình bảo đó là gỗ... bê tông!

tupa

Thành viên mới
Các bác ai biết kỹ thuật tô sơn thế nào cho giống vân gỗ không ạ, xin chỉ giáo? thanks

khuongchulai

Thành viên
bộ bàn có duyên quá, mua bộ này trước rồi mua cây sau cũng được, giá cũng mềm mà mấy bác!!!!!

nguyenninh789

Thành viên tích cực
nếu có vườn cây mà có mặt bộ bàn này thì phê lắm
lúc chèn chà khi ngồi nghỉ đã thật

greenstar

Thành viên tích cực
chà chà,đẹp quá bác ơi,đúng là khéo tay ghê.Cái nè mà gần thì bê ngay một bộ về.

phovanghoe

Thành viên tích cực
đẹp quá anh ơi, nhưng lúc đó có tí bia tí rượu ngồi có vững ko??? 90kg ko sao, thế 91kg chắc cũng ko sao:D
phải nói là đẹp y như thật, thế ạận chuyển ra Bắc thì tính thế nào anh?