anh vinh ơi cho em hỏi chút

hp_ke

Thành viên tích cực
em muốn chơi bonsai. vậy anh cho em hỏi những cây như sanh. đề. đa. em trồng bằng hạt, vậy làm cách nào mà các em nó không to lên được hả anh. em chỉ cần cao khoảng 15-20cm là được. em thấy vườn nhà anh có nhiều cây nhỏ ti trông xinh quá. anh cho em hỏi luôn ngoài bắc có nhiều cây làm bonsai được không anh? anh có thời gian thì hướng dẫn em luôn quá trình tạo lên một cây bonsai nhé, thanks anh nhiều

lnvinh

Super Moderator
em muốn chơi bonsai. vậy anh cho em hỏi những cây như sanh. đề. đa. em trồng bằng hạt, vậy làm cách nào mà các em nó không to lên được hả anh. em chỉ cần cao khoảng 15-20cm là được. em thấy vườn nhà anh có nhiều cây nhỏ ti trông xinh quá. anh cho em hỏi luôn ngoài bắc có nhiều cây làm bonsai được không anh? anh có thời gian thì hướng dẫn em luôn quá trình tạo lên một cây bonsai nhé, thanks anh nhiều
Hic, hỏi mấy câu này muốn trả lời cũng cả tháng. Chỉ trả lời ngắn gọn là nếu em còn NHỎ thì trồng hạt sau này cũng có cây chơi cũng được, và các lao5i em nói đều có thể làm Bonsai được, còn cách thức như thế nào chắc em phải nghiên cứu thêm và nghiên cứu lại 1 số kiến thức đã có trong diễn đàn rồi nhen.

hp_ke

Thành viên tích cực
oe thanks anh nhe'. thế thì em phải kiếm mấy cây già rồi. biêt đợi đến khi nào đây huhu